+ Trả lời bài viết
Trang 2/2 ĐầuĐầu 1 2
Hiện kết quả từ 11 tới 19 của 19

Chủ đề: Mưu hèn, kế mọn. chế bộ int cho gạt nước ở những xe không có hoặc bị hư

Tài nhì Avatar của CELEPEN
    Thanks
    6.004
    Thanked 4.850 Times in 1.097 Posts

Mặc định Re: Mưu hèn, kế mọn. chế bộ int cho gạt nước ở những xe không có hoặc bị hư

Quote Nguyên văn bởi ANIT Xem bài viết
    giờ em ghé thăm bác thuysinhphu. bác nào rảnh rỗi thì đi chung em nhé. qua biên hòa. chổ nhà bác thuysinhphu call anit
    Hè.Hè.. Bác đi mạnh giỏi, em đang cày ở Q5 lận, cho em gởi lời hỏi thăm TSP nha.

Thanks
    6.004

Mặc định Re: Mưu hèn, kế mọn. chế bộ int cho gạt nước ở những xe không có hoặc bị hư

Quote Nguyên văn bởi Khang Ngoc Xem bài viết
    Bác kím cái role zin . Nấc 1 nó nhanh = nấc 2 nhưng khi ít nước mưa thì nó tự động chậm lại , khi nước mưa nhiều nó tự nhanh .
    Nấc 2 thì không có tự gạt chậm.
    Nấc 3 thì chạy vèo vèo.
    Nấc 1 hay ha... Xe em thì 3 nấc có 3 tốc độ cố định khác nhau.
    Rơle của gạt nước nắm chỗ nào bác? Em chỉ biết có cái WIPER CONTROL thôi, hay là nó? Nếu là nó thì cái trên xe em nghĩ là zin mà.

Tài nhì
    Thanks
    771
    Thanked 2.752 Times in 893 Posts

Quote Nguyên văn bởi CELEPEN Xem bài viết
    Nấc 1 hay ha... Xe em thì 3 nấc có 3 tốc độ cố định khác nhau.
    Rơle của gạt nước nắm chỗ nào bác? Em chỉ biết có cái WIPER CONTROL thôi, hay là nó? Nếu là nó thì cái trên xe em nghĩ là zin mà.
    Nó nằm chung với bảng cầu chì đó Bác ui , cái to hơn cái role xi nhan . Bác thay gạt mới cho nó chuẩn rồi đi mưa cứ để nấc 1 chừng nào bị khô rít ,thử xem nó còn xài ok không. Cái motơ gạt nứơc xe em hình như không còn zin , nó không chạy như những xe khác , phải canh tắt khi hết hành trình , nếu không nó cứ đứng tại chổ tắt.
    Lần sửa cuối bởi Khang Ngoc; 14-07-2011 lúc 03:02 PM
    Để thành công trong cuộc đời, hai yếu tố bạn cần thiết bạn phải học là bỏ cái gì và đặt niềm tin ở nơi đâu. S.L.Clemant

4. The Following User Says Thank You to Khang Ngoc For This Useful Post:

Hcivic (29-10-2018)

tài 3 Avatar của TOPGUN
    Thanks
    184

Ui za quả này thợ phục hồi chức năng gạt int cho em chỉ có 1 nấc int trễ 8s (1 nấc liên tục nhanh 1 chậm thì sẵn rồi) mất toi 250k cả công đấu đấy. Làm biếng nên em cho làm đại cho nhanh. Nhưng nấc int mà có biến trở điều khiển thì quá hấp dẫn. Cảm ơn bác ANIT nhiều.

Nhân tiện cho em hỏi nguyên lý bộ cảm biến gạt mưa tự động như của Mec á bác. Tự động int hoàn toàn, cứ có hạt nước mưa phủ lên kính là gạt không nhất thiết phải mấy giây 1 lần, thế mới hay???

6. The Following User Says Thank You to TOPGUN For This Useful Post:

Hcivic (29-10-2018)

Thanks
    6.004

Quote Nguyên văn bởi Khang Ngoc Xem bài viết
    Nó nằm chung với bảng cầu chì đó Bác ui , cái to hơn cái role xi nhan . Bác thay gạt mới cho nó chuẩn rồi đi mưa cứ để nấc 1 chừng nào bị khô rít ,thử xem nó còn xài ok không. Cái motơ gạt nứơc xe em hình như không còn zin , nó không chạy như những xe khác , phải canh tắt khi hết hành trình , nếu không nó cứ đứng tại chổ tắt.
    Nếu nằm trên bảng cầu chì, kế bên cái rơle xi-nhan thì đích thị Wiper Control. Em thay gạt nước mới luôn rồi nhưng nấc 1 cũng chạy ào ào chứ không hồi ào ào hồi tèn tèn được.
    Cái vụ gạt nước đứng ngay chỗ mình tắt công tắt thì hồi trước xe em cũng bị, tháo ra tiếp mass cho motor tốt lại hết.

8. The Following User Says Thank You to CELEPEN For This Useful Post:

Hcivic (29-10-2018)

Tài nhì
    Thanks
    771
    Thanked 2.752 Times in 893 Posts

Quote Nguyên văn bởi CELEPEN Xem bài viết
    Nếu nằm trên bảng cầu chì, kế bên cái rơle xi-nhan thì đích thị Wiper Control. Em thay gạt nước mới luôn rồi nhưng nấc 1 cũng chạy ào ào chứ không hồi ào ào hồi tèn tèn được.
    Cái vụ gạt nước đứng ngay chỗ mình tắt công tắt thì hồi trước xe em cũng bị, tháo ra tiếp mass cho motor tốt lại hết.
    khi nào rảnh em mần liền , phải tháo hết taplo ra mới mần được đây.
    Để thành công trong cuộc đời, hai yếu tố bạn cần thiết bạn phải học là bỏ cái gì và đặt niềm tin ở nơi đâu. S.L.Clemant

10. The Following User Says Thank You to Khang Ngoc For This Useful Post:

Hcivic (29-10-2018)

VIP Avatar của Hcivic
    Thanks
    64.964
    Thanked 103.968 Times in 23.374 Posts

Bác ANIT lắm mưu kế hèn mọn (mà đắc dụng) thế nhỉ!:clap1:
    Asia RK của tui vẫn 3 nấc như zin nhưng sao cái vụ "tự động theo mưa" giống xe bác Khangngoc thì không có ta? Để hôm nào đi mưa quan sát lại xem sao...

Tài nhì Avatar của VTDat
    Thanks
    9.736
    Thanked 1.368 Times in 567 Posts

Bác Anit có qua BH cho em gởi lời hỏi thăm bác TSP và anh CN của bác ấy nhé. Cảm ơn bác
    Mãi vẫn là ....... TUỔI THƠ TÔI ... HÀ NỘI !

VIP Avatar của Hcivic
    Thanks
    64.964
    Thanked 103.968 Times in 23.374 Posts

Mình tình cờ túm được topic này hay quá, lại kéo lên cho các Xe Lá nào cần cải thiện vụ GẠT MƯA...

14. The Following User Says Thank You to Hcivic For This Useful Post:

VinhduXNL (29-10-2018)

+ Trả lời bài viết
Trang 2/2 ĐầuĐầu 1 2