+ Trả lời bài viết
Trang 23/38 ĐầuĐầu ... 13 21 22 23 24 25 33 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 221 tới 230 của 378

Chủ đề: Mời các bác ghé xem gắn PXĐT cho ASIA cùi bắp của em...

Tài nhì
    Thanks
    771
    Thanked 2.755 Times in 896 Posts

Mặc định Re: Mời các bác ghé xem gắn PXĐT cho ASIA cùi bắp của em...

Quote Nguyên văn bởi sgman Xem bài viết
    Chủ nhật này em sẽ ráng đu theo các bác lên gara zù 007. Nếu đi được, em se mang quà của bác Binhphu gởi, em cũng sẽ mang cái két của bác KHang Ngoc tặng vì hổng phù hợp với hộp số tự động xe em, để anh em nào cần thì lượm luôn.

@Bác Hcivic: Hehe, mừng bác Hcivic chữa khỏi bịnh cho két lần thứ n + 1 :beer:
    À, em nhớ bác có 2 cái loa hột xoài của xe gì đó thải ra hổng xài, trên xe em có 2 vị trí không gắn được loa tròn => nếu còn thì bác mang theo, em ướm thử zô cái lỗ...loa cái hén :D
    Cái két to quá hay sao Bác , để em kím cái nhỏ hơn.
    Để thành công trong cuộc đời, hai yếu tố bạn cần thiết bạn phải học là bỏ cái gì và đặt niềm tin ở nơi đâu. S.L.Clemant

Super Moderators Avatar của sgman
    Thanks
    5.015
    Thanked 20.321 Times in 5.270 Posts

Quote Nguyên văn bởi Khang Ngoc Xem bài viết
    Cái két to quá hay sao Bác , để em kím cái nhỏ hơn.
    HỔng phải to, mà hôm bữa em lấy dâu hôi súc thử, nó ra nhiều chất thải quá, có cả mạt kim loại. Trong HSTĐ có các lọc dầu cực nhỏ, nếu chất thải làm các lọc này nghẹt là mệt lắm, mở HSTĐ ra là hoa mắt, kiếm được cái nghẹt để thay là...tèo mắt luôn. Em không dám chắc sẽ súc sạch hoàn toàn nên không lắp là chắc ăn! :D Chắc em chơi giống xe BMW của bác Anit, mua ít ống đồng về uống vòng vòng chắc ok.

Tài nhì
    Thanks
    771
    Thanked 2.755 Times in 896 Posts

HỔng phải to, mà hôm bữa em lấy dâu hôi súc thử, nó ra nhiều chất thải quá, có cả mạt kim loại. Trong HSTĐ có các lọc dầu cực nhỏ, nếu chất thải làm các lọc này nghẹt là mệt lắm, mở HSTĐ ra là hoa mắt, kiếm được cái nghẹt để thay là...tèo mắt luôn. Em không dám chắc sẽ súc sạch hoàn toàn nên không lắp là chắc ăn! :D Chắc em chơi giống xe BMW của bác Anit, mua ít ống đồng về uống vòng vòng chắc ok.
    Bác đem ra tiệm chuyên súc két nhớt , họ sẽ làm cho Bác hài lòng ngay mừ.
    Để thành công trong cuộc đời, hai yếu tố bạn cần thiết bạn phải học là bỏ cái gì và đặt niềm tin ở nơi đâu. S.L.Clemant

Tài nhất
    Thanks
    216
    Thanked 2.836 Times in 1.048 Posts

Quote Nguyên văn bởi Hcivic Xem bài viết
    Nhờ bác AT007 có tiện đi mua đồ ngoài chợ TĐ thì tạt qua tiệm đồ xe mua dùm cặp bạc chữ thập nhé! Thanks bác! Bữa đó tranh thủ tiện thể thay luôn cho em nó êm ái lên...

Mấy bữa nay khó ngủ quá! Chắc là hồi hộp trước thời khắc thay đổi phun xăng đang đến gần...?
    Quote Nguyên văn bởi CELEPEN Xem bài viết
    @Bác AT007: Em đăng kí 1 cặp luôn nha.
    OK kjkljflkdknknkjakngkaf

@Hcivic: CN này bác đến thì nhớ đừng đổ xăng đầy tràn thùng nhé !
    Lần sửa cuối bởi AsiaTowner007; 25-06-2011 lúc 09:23 AM

Tài nhất
    Thanks
    216

À, em nhớ bác có 2 cái loa hột xoài của xe gì đó thải ra hổng xài, trên xe em có 2 vị trí không gắn được loa tròn => nếu còn thì bác mang theo, em ướm thử zô cái lỗ...loa cái hén :D
    Loa hột xoài, không có. Loa ovan, có 2 cái loa ovan 4ohm, 8W, made in Tây quăng còn mới tin ... Thèm hông ...

Lần sửa cuối bởi AsiaTowner007; 25-06-2011 lúc 09:18 AM

Tài nhất
    Thanks
    216

Quote Nguyên văn bởi CELEPEN Xem bài viết
    @ Bác AT007: Em đã đặt tiện cái puly nhỏ hơn cho máy phát xong rồi nhưng kiểm tra lại thì thấy bắt vô cũng không cải thiện được bao nhiêu vì:
    - Máy phát xe em khi không có tải xài điện thì điện áp máy phát cũng chỉ cỡ 14.2V. Dậm ga tăng vòng tua thì cũng bao nhiêu đó là maximum, không lên cao hơn.
    - Khi có tải xài điện, ví dụ bật đèn thì điện áp máy phát tuột xuống còn 13.4V, có hụ ga tăng vòng tua thì điện áp máy phát cũng chỉ như vậy chứ không tăng cao lên 14.2V.

Như vậy thì giải pháp xài puly nhỏ để tăng vòng tua, từ đó tăng điện áp máy phát là không có tác dụng. Nó chỉ có tác dụng khi ralenti nhỏ nhưng xe em thường xuyên mở máy lạnh nên ralenti cũng cỡ 1000rpm rồi, gắn puly nhỏ vô cũng không có tác dụng tăng điện áp lên. Bác có giải pháp nào tăng điện áp máy phát khác không?

Lúc nào rảnh bác nghiên cứu câu bơm xăng ra sau cái đề để chỉ khi đề và nổ máy mới bật bơm xăng chạy giống xe bác nha, nhiều khi phải mở công tắc để chỉnh chọt phần điện thì chỉ được 1 lúc là ECU007 bíp bíp cảnh báo hết bình rồi. Cái bơm xăng này ngốn điện khủng khiếp, bình 65Ah mới mua mà khi mở công tắc (không nổ máy) thì chỉ được khoảng nửa tiếng là bíp bíp báo bình xuống còn 12.2V rồi.
    Thật ra, tăng tốc độ máy phát là tăng công suất chứ không tăng điện áp do máy phát có tiết chế.
    Thường máy phát có 1 đầu dây điều khiển điện áp phát. Do vậy, có thể tăng (chứ không thể giảm) điện áp phát được bằng cách hạ điện áp của đầu dây này (trong điện tử, thường gọi đầu này là Feedback).

ECU007 đã có dự trù điều khiển bơm xăng: khi máy không chạy, không phun xăng thì bơm được cắt nguồn sau khoảng 2-5 giây, nhưng do chưa đấu relay phụ. Lúc trước làm quá vội vã, mà cũng không làm sẳn bộ relay này nên chưa lắp cho bác. Để tui làm thành nguyên bộ, có hộp nhựa đoàng hoàng lắp cho bác luôn. Cái này tui đã làm 1 cái cho xe bác Hcivic, giờ hết relay rồi ... hic hic... Chờ đi mua ...

7. The Following User Says Thank You to AsiaTowner007 For This Useful Post:

Hcivic (25-06-2011)

VIP Avatar của Hcivic
    Thanks
    65.381
    Thanked 104.339 Times in 23.501 Posts

Rốt cuộc ngày mai (CN 26-6) có mấy bác tham gia quan sát viên nhể? Lần nào đến cũng được bà Cả bác AT007 đãi ăn trưa thịnh soạn, ngại quá ngại quá! Lần này cứ để tụi tui mua cơm hộp về ăn cho nhanh và tiện nha bác Cả AT007... !? Cũng có thể lần này xong sớm, cả bọn leo lên Asia RK đi test xe rồi ghé vào đâu đó ăn trưa luôn nhỉ?

VIP Avatar của B2AG
    Thanks
    20.047
    Thanked 37.652 Times in 6.788 Posts

Địa chỉ gara dù 007 ở đâu nhỉ !!!
    Bụng lớn năng dung, dung những điều khó dung trong thiên hạ.
    Lòng từ thường xả, xả những điều khôn xả của thế gian.

Tài nhì Avatar của CELEPEN
    Thanks
    6.004
    Thanked 4.850 Times in 1.097 Posts

Quote Nguyên văn bởi B2AG Xem bài viết
    Địa chỉ gara dù 007 ở đâu nhỉ !!!
    Đường Võ Văn Ngân, từ ngã tư Thủ Đức chạy xuống gần 1km, xéo xéo với cây xăng bên tay trái thì có ngã 3 bên tay phải kế bên Nhà văn hóa thiếu nhi. Chạy vô đường này 1 chút là.... gần tới... :)

VIP Avatar của B2AG
    Thanks
    20.047
    Thanked 37.652 Times in 6.788 Posts

bác cho em cái địa chỉ để vietmap nó tìm giúp. em ko biết nổi khu thủ đức này ah.
    Bụng lớn năng dung, dung những điều khó dung trong thiên hạ.
    Lòng từ thường xả, xả những điều khôn xả của thế gian.

+ Trả lời bài viết
Trang 23/38 ĐầuĐầu ... 13 21 22 23 24 25 33 ... CuốiCuối