+ Trả lời bài viết
Trang 2/5 ĐầuĐầu 1 2 3 4 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 11 tới 20 của 44

Chủ đề: Phạt 300-500k khi xe không đủ đèn,..,thiết bị chữa cháy,...v.v. từ 30/6/2011

VIP Avatar của Hcivic
    Thanks
    63.725
    Thanked 103.280 Times in 23.098 Posts

Mặc định Re: Phạt 300-500k khi xe không đủ đèn,..,thiết bị chữa cháy,...v.v. từ 30/6/2011

Hôm bữa có bác nào giới thiệu món dụng cụ hỗ trợ nhỏ gọn (treo vào trìm chìa khóa được) trong đó vừa có chức nắng cắt nhanh gọn dây seatbelt, bắn bể kính xe, xịt hơi cay... giá 500k. Hình như bên OS_ CNL thì phải?
    Đường đến trụ sở OX...
    Facebook OX ...
    0983981538 - 0913180770 - 01246406956

2. Hiện đã có 2 thành viên gởi lời cảm ơn đến Hcivic cho bài viết này:

Hai_QB (06-07-2012), toycubd (06-08-2012)

tài 3
    Thanks
    236

Mặc định Re: Phạt 300-500k khi xe không đủ đèn,..,thiết bị chữa cháy,...v.v. từ 30/6/2011

Quote Nguyên văn bởi A4-408 Xem bài viết
    Có lẽ phải chờ Thông tư hướng dẫn chi tiết về "dụng cụ thoát hiểm, thiết bị chữa cháy" thì anh em XNL ta sau khi trang bị mới yên tâm ra đường.

Bấy lâu nay mỗi khi ra đường thấy cảnh bắt bớ cánh 4B em lại thấy bực bội trong người, cứ như mấy người ngồi trước vô lăng 4B đều là tội phạm cần phải "săn đuổi" tới nơi tới chốn ấy.
    Đồng ý với bác, đi bốn bánh gặp xxx là sợ vô cùng......xui xui bị huýt cái là cỡ nào cũng vi phạm : người ngồi trước ko cài beo (em ôm vô lăng nên lúc nào cũng cài) , xe chưa sang tên đổi chủ, lái xe không giữ khoảng cách an toàn (bị rồi), chạy cán lên vạch trắng (bị luôn).......vv...và....v..v....oải

4. The Following User Says Thank You to thuysinhphu For This Useful Post:

Hai_QB (06-07-2012)

Moderator Avatar của Maybaybagia
    Thanks
    1.183

Quote Nguyên văn bởi B2AG Xem bài viết
    hic... vụ này phải liên lạc với bác PCCC cung cấp bình chửa cháy + giá đở mini cho v2 rồi ...
    bác nào liên lạc với bác PCCC được ko nhỉ.

Em đề nghị lên danh sách cần mua với số lượng lớn chắc có lẻ sẽ có giá tốt các bác nhĩ.
    Các bác mua rồi ới anh em mua nhé. Em đăng ký 1 bình. Chờ Thông tư hướng dẫn thì đúng rồi. Nhưng chắc chắn là phải có bình chữa cháy rồi. Theo em thấy thì rất nhiều xe không có bình cứu hỏa. Các chú ấy đang muốn ban hành nhanh để còn sờ gáy các bác 4 bánh. Miếng ngon lành đây. Trong lúc chưa mua được bình xịt cứu hỏa, em để sẵn trên xe một cái can 5l đựng đầy nước lã để đổ bình phun nước rửa kính, rửa gương, lau xe và để chữa cháy nữa (nếu bị xxx hỏi).

6. The Following User Says Thank You to Maybaybagia For This Useful Post:

Hai_QB (06-07-2012)

Tài nhì Avatar của CamryQN
    Thanks
    1
    Thanked 1.274 Times in 489 Posts

Hi ! lấy cái bình xịt kiến cũng đựoc vậy mà.................xxx bắt ngay !!!!

Super Moderators Avatar của sgman
    Thanks
    4.907
    Thanked 20.001 Times in 5.150 Posts

Quote Nguyên văn bởi sgman Xem bài viết
    Trên 5S có chú rao thế này, hổng biết mắc hay rẻ các bác nhỉ

Hiện công ty mình cung cấp bình chữa cháy nhỏ gọn dành cho xe hơi

Bình sản xuất tại Italia Made in Italia

Giá bán: 120.000 VNĐ/ bình

Zụ này phải copy qua đây để anh em ta đừng mua trên mạng với giá trên trời, vì giá bình này tại tiệm chỉ 70k thôi.

HÌnh em nó đây, nhỏ bằng cái chai xịt muỗi ấy. (cục gạch trong hình là vuông 3 tấc nhé)

tài 3
    Thanks
    438

Thủ tương nên đặt tên nghị định sắp ban ra là : Cơ hội mới để moi xiềng dành cho "lính đứng đường" ! Chưa có nghị định mà người dùng 4 B còn gần chết với mấy anh đứng đường rồi, nay có thêm lệnh mới ,thực hiện chặc chẽ thì ôi thôi, mấy anh í tha hồ mà no đủ nhé !

Xe em thường chạy tuyến ĐT _ BD,có khi dừng ở đèn xanh đỏ, xxx lại xin trắng trợn : "đưa tiền ucf đi mày ". Tài xế xe em nói, dạo này đói quá anh ơi,cả chục ngày rồi em mới có chuyến hàng để chạy . Đáp : "mày đói chắc tao no àh, thôi đưa 100 ngàn thôi " . Dạ,cãm ơn anh ( nộp lẹ, chứ k đòi 200 thì khổ ). Thế đấy,chuyện thiệt 100% !
    Còn nữa,mấy bác cho em hỏi. Có luật nào qui định người chủ xe phải có hợp đồng để chạy hàng cho cty k? Xe em hay chở hàng mỹ nghệ bằng lục bình đi giao ở Bình Dương,bị dính vụ này mấy lần rồi đó. Mấy anh xxx ngoắc lại : trình giấy tờ đầy đủ, xe chở hàng nhẹ k quá tải, chạy đúng tuyến đúng tốc độ nên tài xế k lót sổ ,xxx quay qua hỏi xe chở gì vậy, có hợp đồng chỡ hàng k ? K có,quất 200 ngàn ! Bác nào hiểu luật giải thích giúp em rỏ với .
    Lần sửa cuối bởi love 4B; 12-08-2011 lúc 09:27 PM

10. Hiện đã có 3 thành viên gởi lời cảm ơn đến love 4B cho bài viết này:

DMT (05-08-2012), Hai_QB (06-07-2012), Saxophone (03-07-2013)

Tài nhì
    Thanks
    771
    Thanked 2.740 Times in 884 Posts

Xe nhỏ không bị gì thì nó có quơ cây hay quơ đèn pin thì mình quơ tay cho nó biết rồi đi luôn. Cái này tài xế phải cứng về chung chi.
    Nếu nó thổi còi + hiệu lệnh thì dừng lại lót sổ 50k và báo cáo xe chạy đồ nhà nên nhẹ hiều thôi, nó phải cắn sổ thôi.
    Còn bị XXX hành , do cái biển số . nên mình phải làm luật trước khi nó hành.
    Về vấn đề cơm áo gạo tiền của cánh tài xế thì nhiều nhiều lắm, tốt nhất giao hẳn cho tài xế rồi khoán tiền đường , tự tài xế sẽ biết làm gì để không bị hành nữa.
    Để thành công trong cuộc đời, hai yếu tố bạn cần thiết bạn phải học là bỏ cái gì và đặt niềm tin ở nơi đâu. S.L.Clemant

12. Hiện đã có 4 thành viên gởi lời cảm ơn đến Khang Ngoc cho bài viết này:

DMT (05-08-2012), Hai_QB (06-07-2012), love 4B (14-08-2011), sgman (12-08-2011)

Tài nhì Avatar của VTDat
    Thanks
    9.736
    Thanked 1.367 Times in 566 Posts

Quote Nguyên văn bởi love 4B Xem bài viết
    Thủ tương nên đặt tên nghị định sắp ban ra là : Cơ hội mới để moi xiềng dành cho "lính đứng đường" ! Chưa có nghị định mà người dùng 4 B còn gần chết với mấy anh đứng đường rồi, nay có thêm lệnh mới ,thực hiện chặc chẽ thì ôi thôi, mấy anh í tha hồ mà no đủ nhé !

Xe em thường chạy tuyến ĐT _ BD,có khi dừng ở đèn xanh đỏ, xxx lại xin trắng trợn : "đưa tiền ucf đi mày ". Tài xế xe em nói, dạo này đói quá anh ơi,cả chục ngày rồi em mới có chuyến hàng để chạy . Đáp : "mày đói chắc tao no àh, thôi đưa 100 ngàn thôi " . Dạ,cãm ơn anh ( nộp lẹ, chứ k đòi 200 thì khổ ). Thế đấy,chuyện thiệt 100% !
    Còn nữa,mấy bác cho em hỏi. Có luật nào qui định người chủ xe phải có hợp đồng để chạy hàng cho cty k? Xe em hay chở hàng mỹ nghệ bằng lục bình đi giao ở Bình Dương,bị dính vụ này mấy lần rồi đó. Mấy anh xxx ngoắc lại : trình giấy tờ đầy đủ, xe chở hàng nhẹ k quá tải, chạy đúng tuyến đúng tốc độ nên tài xế k lót sổ ,xxx quay qua hỏi xe chở gì vậy, có hợp đồng chỡ hàng k ? K có,quất 200 ngàn ! Bác nào hiểu luật giải thích giúp em rỏ với .
    Mợ ơi, cái vụ HĐ vận chuyển này có đó mợ, Khi mợ chạy dịch vụ ( chở thuê ) mợ phải vào HTX hoặc Tổ Hợp..... rồi phải có HĐVC, Hóa đơn kiêm giấy đi đường....... . Còn không thì mợ nói đây là hàng nhà ( nhưng phải có phiếu xuất kho kiêm vận chuyển nội bộ ) thì mới thắng được xxx mợ ạh
    Mãi vẫn là ....... TUỔI THƠ TÔI ... HÀ NỘI !

14. Hiện đã có 2 thành viên gởi lời cảm ơn đến VTDat cho bài viết này:

Hai_QB (06-07-2012), love 4B (14-08-2011)

Moderator Avatar của Pilot4W
    Thanks
    370

Quote Nguyên văn bởi VTDat Xem bài viết
    Quote Nguyên văn bởi love 4B Xem bài viết

Mợ ơi, cái vụ HĐ vận chuyển này có đó mợ, Khi mợ chạy dịch vụ ( chở thuê ) mợ phải vào HTX hoặc Tổ Hợp..... rồi phải có HĐVC, Hóa đơn kiêm giấy đi đường....... . Còn không thì mợ nói đây là hàng nhà ( nhưng phải có phiếu xuất kho kiêm vận chuyển nội bộ ) thì mới thắng được xxx mợ ạh
    Phiếu xuất mình tự in cũng được nhưng đấy là hàng mình nhập có hoá đơn đầu vào. Hàng của mợ làm gì có đầu vào mà viết phiếu xuất. Chỉ cần giải thích là hàng gia công chế tác đơn giản chuyển từ nhà (Sản xuất thủ công tại gia đình) ở ĐT chuyển lên cửa hàng cũng của nhà ở BD là được mà. Nếu bắt thì căn cứ vào cái gì để bắt..?
    Em hồi tin vừa mí lèm cái Phây-búc. Bác nào có FB sớt em nhé: phanhiep.1973

16. The Following User Says Thank You to Pilot4W For This Useful Post:

love 4B (14-08-2011)

tài 3
    Thanks
    438

Cãm ơn các bác đã tư vấn ! Em sẽ áp dụng thữ xem có bớt được chút chi phí nào k. Nói thật chứ em cũng dự tính cho việc chung chi này cho mổi chuyến rồi,nhưng chỉ một hai trăm ngàn trở lại thôi,còn đòi thêm kiểu này nữa thì ngày đó chẵng có lời bao nhiêu. Có hôm xe đi suốt ngày tối mịt mới về,nếu chung chi rồi mà còn dính thêm khoãn phạt này nữa thì chỉ còn 200 ngàn. Nếu trích 1 phần để riêng bảo dưỡng xe nữa thì coi đói luôn! Chán.

18. The Following User Says Thank You to love 4B For This Useful Post:

Hai_QB (06-07-2012)

+ Trả lời bài viết
Trang 2/5 ĐầuĐầu 1 2 3 4 ... CuốiCuối