+ Trả lời bài viết
Hiện kết quả từ 1 tới 3 của 3

Chủ đề: Hỏi về đăng kiểm xe daewoo damas 8 chỗ.

Lơ xe Avatar của pentium4vnn
    Thanks
    72

Mặc định Hỏi về đăng kiểm xe daewoo damas 8 chỗ.

Như tiêu đề, em có chiếc xe daewoo damas 8 chỗ sx 1992, đăng ký lần đầu năm 1999.
    Tuy nhiên gần đây đi đăng kiểm lị không được do bên đăng kiểm thông báo xe nằm trong danh mục không được đăng kiểm.
    Bác nào có xe dòng này tư vấn giúp em với ah.

2. Hiện đã có 2 thành viên gởi lời cảm ơn đến pentium4vnn cho bài viết này:

Hcivic (18-08-2018), hungtantien (22-08-2018)

VIP Avatar của Hcivic
    Thanks
    64.993
    Thanked 104.056 Times in 23.385 Posts

Mặc định Re: Hỏi về đăng kiểm xe daewoo damas 8 chỗ.

Quote Nguyên văn bởi pentium4vnn Xem bài viết
    Như tiêu đề, em có chiếc xe daewoo damas 8 chỗ sx 1992, đăng ký lần đầu năm 1999.
    Tuy nhiên gần đây đi đăng kiểm lị không được do bên đăng kiểm thông báo xe nằm trong danh mục không được đăng kiểm.
    Bác nào có xe dòng này tư vấn giúp em với ah.
    Ồ, lâu quá mới thấy bác nổi lên đấy nhé...! Mừng lắm khi thấy bác trở lại...!
    Tiếc thay bác trở lại nhưng mang một tin không vui về chiếc xe yêu của bác! Theo mình nghi ngờ, xe bác có thể là dính đến NIêN HẠN theo Nghị Định 95 rồi... Xe DAEWOO Damas của bác đã nằm trong danh sách từ chối đăng kiểm)... Bác xem lại giấy tờ đăng kiểm xe bác xem Ô TÔ CON hay XE TẢI? Ở ô CẢI TẠO có tích vào không? Ở ô NIÊN HẠN có ghi ngày tháng năm hay không?
    Hồi hơn 4 năm trước mình có tâm sự khá nhiều trong topic "Gà đi xem xe asia của gà" của bác (bài ấy thật thú vị bác nhỉ!)... Link bài:
    http://otoxuyenviet.net/forums/showt...BB%A7a-g%C3%A0.

Hồi đó, sau khi xử lý xe ổn ổn, mình cũng đã có dịp xuyên Việt ra HN rồi quay vào lại SG trên chính chiếc xe Asia RK thân yêu của mình (cùng một số bác OXers trong này) mà tiếc là không liên lạc được với bác để giao lưu giao ly...!

Mời bác xem lại bài này, có thể giúp bác hiểu rõ hơn về vụ XE HẾT NIÊN HẠN...:
    http://otoxuyenviet.net/forums/showt...09-N%C4%90-CP?

P/S: Xe "tải hoán cải thành xe chở người" là một cách phổ biến thời 9x để hợp thức hóa... khá lắt léo... Những xe đó nếu có đóng thuế TIÊU THỤ ĐẶC BIỆT và bây giờ còn giữ cái tờ biên lai đóng thuế TTĐB này thì mới có cơ sở để khiếu nại cứu xe khỏi "danh sách tử thần" (và còn phải là xe dưới 9 chỗ nha ace)...
    Hồi đó xe tui cũng vậy, và đã được cứu thoát... Ơn Trời, ơn Đất, ơn tùm lum luôn, mừng rơi nước mắt...!
    Lần sửa cuối bởi Hcivic; 24-08-2018 lúc 10:47 AM

4. The Following User Says Thank You to Hcivic For This Useful Post:

hungtantien (22-08-2018)

phụ xế
    Thanks
    0

Mặc định Re: Hỏi về đăng kiểm xe daewoo damas 8 chỗ.

Rất cảm ơn thông tin chia sẻ của bác.

6. The Following User Says Thank You to tuantranbk For This Useful Post:

hungtantien (22-08-2018)

+ Trả lời bài viết