+ Trả lời bài viết
Trang 3/8 ĐầuĐầu 1 2 3 4 5 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 21 tới 30 của 77

Chủ đề: Asia towner - những ưu khuyết điểm.

Tài nhất
    Thanks
    335
    Thanked 3.238 Times in 892 Posts

Mặc định Re: Asia towner - những ưu khuyết điểm.

Tại sao dân ta chưa “chen nhau mua Asia”?

Các bác đều biết lãi suất cho vay của ngân hàng hiện nay vào khoảng 24-25 %. Vậy mà xã hội không náo động!

Điều đó chứng tỏ trong xã hội có ít người đi vay ngân hàng. Điều đó chứng tỏ có ít người tham gia sản xuất. Điều đó chứng tỏ sản xuất không phát triển, đặc biệt là sản xuất vừa và nhỏ.

Asia và dòng xe đa dụng dưới 9 chỗ người là phương tiện của những người sản xuất vừa và nhỏ. Người sản xuất nhỏ cần phương tiện cho sản xuất kinh doanh – Mua xe Asia. Người sản xuất nhỏ cần tập trung vốn cho sản xuất kinh doanh – Mua xe Asia.

Như vậy, nếu các ý kiến của tôi không quá ngu, thì xin các bác chớ có nhìn theo “siêu xe” …

2. Hiện đã có 2 thành viên gởi lời cảm ơn đến VinhduXNL cho bài viết này:

Hcivic (21-05-2011), VanhASIA (01-02-2013)

VIP Avatar của Hcivic
    Thanks
    63.724
    Thanked 103.276 Times in 23.097 Posts

Asia Towner rất rẻ, hữu dụng và đa dụng nhưng xe còn ngon thì không có dễ tìm được các bác ah. Những người dám mua Asia Towner phải là những người rất dũng cảm và có tình yêu thương mãnh liệt đối với nàng Asia đỏng đảnh này... Xe giờ đa phần là giống cái em bên OF do bác gì đưa link ở trang trước, cưới về phải "phục hồi nhân phẩm" hơi bị mệt vì các em như thế vốn cày cuốc quá nhiều rồi...!
    Nếu Asia còn nguyên thủy và chạy ngon có nhiều chắc chắn sẽ có rất nhiều người chọn mua dòng xe này.
    Biết đâu sắp tới sẽ có đợt hàng nhập về ồ ạt dòng xe KIA Towner 2006 - 2007 các bác nhỉ?:clap1:
    Đường đến trụ sở OX...
    Facebook OX ...
    0983981538 - 0913180770 - 01246406956

4. Hiện đã có 2 thành viên gởi lời cảm ơn đến Hcivic cho bài viết này:

VanhASIA (01-02-2013)

VIP
    Thanks
    290
    Thanked 15.721 Times in 4.301 Posts

Quote Nguyên văn bởi Nguyên-Bảo Lộc Xem bài viết
    xe bác Thiết khi phanh có xơi lết bánh không vậy, xe em thì chưa bao giờ lết bánh hết, em đang định tuần này đi đăng kiểm mà không biết nó có chê không nữa, từ bữa giờ em vẫn chưa thèm đăng kiểm cứ để vậy chạy thôi
    Lết hay không là do động tác đạp phanh của bác tài (tất nhiên là trong điều kiện giàn phanh phải tốt). Nếu đang chạy tầm 40,đạp côn đồng thời đạp nhanh chân phanh. Nghe tiếng xẹt, là...có lết.(Vì đang thí nghiệm thử thắng,nếu không đạp côn có thể chết máy,còn tình huống trên đường thì đạp thắng trước, sau mới đến côn). Thắng trước của Asia đủ làm xe lết bánh, tuy nhiên giàn thắng sau kém cũng làm rớt đăng kiểm, dù chạy ngoài đường, ta thấy thắng vẫn rất ăn.
    Gặp xe quá hạn đăng kiểm, mấy chú thích lắm đấy !!!

tài 3
    Thanks
    236

Quote Nguyên văn bởi Mr.Thiet Xem bài viết
    Hè...Vừa rồi, 3030 thay nguyên bộ bố thắng trước của Asia, tốn hết 145k và 1 lon Ken...tự thưởng.Hàng gin nha.
    Ai biết có loại 4B nào phụ tùng rẻ hơn, để mình...đổi xe !
    Nhưng nếu lấy 145k chia cho 40.000km, thì chỉ riêng phanh trước, mỗi km đã "ăn" hơn 3 đồng rùi, Không biết là mắc hay rẻ đây !
    Ui bác Thiết tính kinh thật......Làm em cũng tính theo bác, mỗi km xăng gần 2000 đ, nhớt gần 100đ, vỏ gần...???đ, bố embraya gần..???đ, bạc đạn...???đ...v...v.....làm tâm hồn mình xót xa quá khi xe lăn bánh... hic hic.

Quote Nguyên văn bởi Hcivic Xem bài viết
    Asia Towner rất rẻ, hữu dụng và đa dụng nhưng xe còn ngon thì không có dễ tìm được các bác ah. Những người dám mua Asia Towner phải là những người rất dũng cảm và có tình yêu thương mãnh liệt đối với nàng Asia đỏng đảnh này... Xe giờ đa phần là giống cái em bên OF do bác gì đưa link ở trang trước, cưới về phải "phục hồi nhân phẩm" hơi bị mệt vì các em như thế vốn cày cuốc quá nhiều rồi...!
    Nếu Asia còn nguyên thủy và chạy ngon có nhiều chắc chắn sẽ có rất nhiều người chọn mua dòng xe này.
    Biết đâu sắp tới sẽ có đợt hàng nhập về ồ ạt dòng xe KIA Towner 2006 - 2007 các bác nhỉ?:clap1:
    He he em cũng mua xe nát nhưng bây giờ trên cả tuyệt vời (theo yêu cầu đặt ra của riêng em, cảm nhân riêng của em) rồi nè bác

Tài nhì
    Thanks
    3.864
    Thanked 4.328 Times in 1.281 Posts

Quote Nguyên văn bởi VinhduXNL Xem bài viết
    Tại sao dân ta chưa “chen nhau mua Asia”?
    Có nhiều người đang âm thầm canh me mua xe ASIA đó bác. Trong diễn đàn này đã có 2-3 bác rồi đó. Em đang lo lúc em có bằng thì k còn ASIA để mua nữa đó.

VIP
    Thanks
    290
    Thanked 15.721 Times in 4.301 Posts

Quote Nguyên văn bởi thuysinhphu Xem bài viết
    Ui bác Thiết tính kinh thật......Làm em cũng tính theo bác, mỗi km xăng gần 2000 đ, nhớt gần 100đ, vỏ gần...???đ, bố embraya gần..???đ, bạc đạn...???đ...v...v.....làm tâm hồn mình xót xa quá khi xe lăn bánh... hic hic.
    Tích cực lăn bánh đi bác, nếu không, tiền khám xe, tiền mua bảo hiểm bắt buộc...coi như vứt !

Tài nhì Avatar của Nguyên-Bảo Lộc
    Thanks
    7

Quote Nguyên văn bởi Mr.Thiet Xem bài viết
    Lết hay không là do động tác đạp phanh của bác tài (tất nhiên là trong điều kiện giàn phanh phải tốt). Nếu đang chạy tầm 40,đạp côn đồng thời đạp nhanh chân phanh. Nghe tiếng xẹt, là...có lết.(Vì đang thí nghiệm thử thắng,nếu không đạp côn có thể chết máy,còn tình huống trên đường thì đạp thắng trước, sau mới đến côn). Thắng trước của Asia đủ làm xe lết bánh, tuy nhiên giàn thắng sau kém cũng làm rớt đăng kiểm, dù chạy ngoài đường, ta thấy thắng vẫn rất ăn.
    Gặp xe quá hạn đăng kiểm, mấy chú thích lắm đấy !!!
    ui, vậy tuần sau em đi đăng kiểm với đóng bảo hiểm gấp thôi, từ bữa giờ em cũng thấy nhiều chú lắm nhưng nghĩ xe lá nên tha cho hay sao đó

Tài nhì Avatar của Nguyên-Bảo Lộc
    Thanks
    7

Quote Nguyên văn bởi thuysinhphu Xem bài viết

He he em cũng mua xe nát nhưng bây giờ trên cả tuyệt vời (theo yêu cầu đặt ra của riêng em, cảm nhân riêng của em) rồi nè bác
    vẫn rẻ hơn thuê xe tự lái, với lại thoải mái hơn, tự sướng nữa chứ

Tài nhất
    Thanks
    335

Quote Nguyên văn bởi Mini van Xem bài viết
    Có nhiều người đang âm thầm canh me mua xe ASIA đó bác. Trong diễn đàn này đã có 2-3 bác rồi đó. Em đang lo lúc em có bằng thì k còn ASIA để mua nữa đó.
    Bác Mebca vừa có 1 câu rất hay:

"Đẹp như tiên cũng 1 cầu 4 số
    Xấu như cú cũng 4 số 1 cầu"

Asia còn "hơn đời" ở chỗ có cái "hi-roof". Thời buổi đất chật người đông, lấn thêm được xăng-ti-mét không gian nào là tốt thêm từng ấy. Lấn ra xung quanh không được thì ta lấn lên phía trên. Bác đã thấy ngoài Asia ra có 4B nào có "gác xép" không?

Bác cứ an tâm đi. Như các bác Xóm Nhà Lá thường nói: “mua bán xe còn tùy cái duyên nữa”. Bác có duyên là chắc chắn bác mua được. Còn duyên chưa tới thì bác ráng đợi 1 chút, bác nhé.

Tài nhất
    Thanks
    335

Xin lỗi các bác bị trùng ....
    Lần sửa cuối bởi VinhduXNL; 22-05-2011 lúc 01:36 AM

+ Trả lời bài viết
Trang 3/8 ĐầuĐầu 1 2 3 4 5 ... CuốiCuối