+ Trả lời bài viết
Hiện kết quả từ 1 tới 4 của 4

Chủ đề: Honda Legend 1990

phụ xế
    Thanks
    0

Mặc định Honda Legend 1990

Kính chào các bác!
    Em đang định kiếm 1 em xe lá là Honda Legend đời 1990 hay còn gọi là Acura. Hình ảnh các cụ xem trên anh Gúc hộ em nhóe. Em xin hỏi các bác có kinh nghiệm thông não cho em phát là em này có được không ạ? Em xin hỏi tổng thể là cảm giác lái? chi phí sửa chữa, bảo dưỡng? có hay bị hỏng vặt không ạ? Mức độ ăn xăng?...Nói chung là tất tần tật ạ.
    Xin các bác tư vấn thêm cho em để em còn có thêm ý chí để quyết! Xin cảm ơn các bác!

2. The Following User Says Thank You to hoangnam For This Useful Post:

minhfon (10-02-2017)

phụ xế
    Thanks
    12

Mặc định Re: Honda Legend 1990

Mình đang đi Acura Legend 1992 đến nay đã được 12 năm, góp ý với bạn như sau:
    * Bảo dưỡng, sửa chữa:
    1. Quan trọng nhất là xe bác máy móc thiết bị PHẢI GẦN NHƯ CÒN NGUYÊN BẢN CHƯA BỊ CHẾ TRÁO LUNG TUNG nếu không sẽ phức tạp đấy vì xe này hầu như đều sử dụng qua hệ thống điều khiển điện, cảm biến...
    2. Xe ít hỏng vặt nếu bảo dưỡng thay nhớt, dầu... theo định kỳ (của bền tại người)
    3. Gầm, hệ thống nước làm mát, điều hoà, trơ lực nếu có hiện tượng không bình thường thì:
    Vệ sinh hoặc mang phục hồi lại giống như nguyên bản TUYỆT ĐỐI KHÔNG CHẾ tráo, nếu cần lắm thì lên eBay Mỹ có đồ tháo xe hoặc mới rất nhiều, giá bình thường không cao và nhở mấy công ty chuyển hộ về VN. Mình đã order cái ECU xe mình số AT nên gọi là PCM giá chỉ 40USD = 950.000 VNĐ (do không biết cách nên không up hình lên cho bác xem được).
    4. Nên kiểm tra nếu cần thì thay coroa cam và vệ sinh bơm nước vì mục này ít ai để ý đến nếu trục trặc sẽ ảnh hưởng đến máy.
    5. Kiểm tra, vệ sinh các cảm biến, giắt cắm, họng ga, dây điện, mấy hộp cầu chì và relay (cảm biến đúng nguyên bản rất khó hỏng, vệ sinh xong là hoạt động tốt)
    6. Đề, sạc, motor: Vệ sinh kiểm tra thay than nếu mòn (đúng than dùng cho ô tô đừng thay than máy mài, máy khoan tay là thua)
    CHÚ Ý:
    - Đừng để garage, thợ vẽ vời thay phụ tùng không đúng, chế tráo lung tung là tiền mất tật mang. Xe bị hiện tượng gì thì bạn nên lên các diễn đàn ô tô hỏi hoặc xem bài viết có liên quan để chuẩn đoán được bệnh xe mình trước khi đi sửa chữa. Vì xe đời nào, hiệu nào cũng có những nguyên lý hoạt động cơ bản gần như nhau thôi.
    - Tìm đúng garage uy tín, thợ có tay nghề có trách nhiệm để sửa chữa đúng và không bị vẽ. Bây giờ hơi khó tìm nhưng cố tìm sẽ có.
    - Mục kiểm tra, vệ sinh thì nên tự làm sẽ kỹ hơn thợ nhiều và không tốn tiền.
    * Cảm giác lái:
    Hình như Acura là dòng hạng sang của Honda, mình đã thử 150 Km/h tay lái đầm bình thường, cách âm tốt không ồn như một số xe hạng A, B, C hiện nay. Có dịp bạn xuống Biên Hoà thử xe mình xem sao. ĐT 0903 727 434
    * Ăn xăng:
    Xe mình V6 3,2 đi đường miền Tây - Cà Mau: 9,7L/100Km, Kontum QL14: 11L/100Km, Dalat QL20 lên: 12L/100Km về 11L/100Km trong điều kiện điều hoà mở liên tục, mình test bằng cách đổ xăng đầy bình nên không chuẩn lắm, còn vào TP chạy chậm, kẹt xe thì chắc 14 - 16L không tính được.

Trên đây chỉ là góp ý riêng cho bác chủ, nếu có gì không phải xin các bác đừng chém - tội nghiệp.
    Lần sửa cuối bởi Pham An; 10-02-2017 lúc 05:49 PM

4. Hiện đã có 3 thành viên gởi lời cảm ơn đến Pham An cho bài viết này:

CafeSang (12-02-2017), hanmactu314 (14-02-2017), minhfon (10-02-2017)

phụ xế
    Thanks
    0

Cảm ơn bác Phạm An. Xe e định lấy là số sàn. E lại ở tận HN nên chắc giờ chưa qua bác được. Rất mong có dịp được gặp và chạy thử xe bác.

6. The Following User Says Thank You to hoangnam For This Useful Post:

minhfon (10-02-2017)

Moderator
    Thanks
    197

mua đc xe chưa bác?>acura legend tay lái thuận khác honda legend toàn tay lái chuyển đổi ah

+ Trả lời bài viết