+ Trả lời bài viết
Trang 2/2 ĐầuĐầu 1 2
Hiện kết quả từ 11 tới 15 của 15

Chủ đề: Máy phát điện thật sự hỏng?

tài 3
    Thanks
    653

Mặc định Re: Máy phát điện thật sự hỏng?

Chào các bác, hôm bữa e đã đem cho thợ ở hẽm số 10 Đặng Văn Ngữ sửa chữa.
    Đầu tiên kiểm tra trên máy kéo, thấy "im hơi lặng tiếng" mới tháu ra đo, và có hiện tượng chạm trong cuộn dây, sau khi thay, sau đó đem lên máy thử thì bị thêm IC nữa.
    Tổng thiệt hại: 150k tiền cái "ruột" và 100k tiền IC + 10k chai Revive = 260k nhen.
    Bạc đạn em thay riêng, nên không tính trong đó:)!
    Về em ráp zô ổn, nhưng mà sau cái bát để giữ nó "bót" quá, lấy ra phải lấy xà beng bẩy, để zô cũng phải lấy xà beng ép zô, ngán nhất zụ đó :(. Thanks các bác.

2. Hiện đã có 2 thành viên gởi lời cảm ơn đến needforspeed cho bài viết này:

RubyKid (07-10-2014), tranhaminh (07-10-2014)

tài 3 Avatar của oxvs
    Thanks
    647

đã ra vấn đề chúc mừng cụ ,
    bác toyvan đã nói rất chi tiết và rõ cám ơn bác

4. The Following User Says Thank You to oxvs For This Useful Post:

needforspeed (16-12-2014)

Tài nhì
    Thanks
    1.399
    Thanked 3.631 Times in 1.276 Posts

Quote Nguyên văn bởi needforspeed Xem bài viết
    Chào các bác, hôm bữa e đã đem cho thợ ở hẽm số 10 Đặng Văn Ngữ sửa chữa.
    Đầu tiên kiểm tra trên máy kéo, thấy "im hơi lặng tiếng" mới tháu ra đo, và có hiện tượng chạm trong cuộn dây, sau khi thay, sau đó đem lên máy thử thì bị thêm IC nữa.
    Tổng thiệt hại: 150k tiền cái "ruột" và 100k tiền IC + 10k chai Revive = 260k nhen.
    Bạc đạn em thay riêng, nên không tính trong đó:)!
    Về em ráp zô ổn, nhưng mà sau cái bát để giữ nó "bót" quá, lấy ra phải lấy xà beng bẩy, để zô cũng phải lấy xà beng ép zô, ngán nhất zụ đó :(. Thanks các bác.
    Ủa chỗ này em độc quyền cái dụ chỉ đưa địa chỉ hẻm 10 ĐVN mà ko nói chính xác số nhà mà ta ??? (Tại thực tình em ko cần nhớ số nhà, cái tính em nó thế)
    Bao lần làm Dynamo em nói thật là chưa chỗ nào sửa tốt và rẻ như chỗ này. 1 phát bắt ngay bệnh, sửa nhanh gọn lẹ, linh kiện đầy đủ ko thiếu thứ chi, cần độ chế thì cũng có máy làm ngay tại chỗ và đặc biệt rất uy tín. Em sửa 1 con Dynamo từ thứ Hai, nhưng bận làm cả tuần ko ráp, đến T7 mới ráp thì ... trớt quớt, gọi cho anh chủ thì "Anh mang xuốn em kiểm tra lại gấp, đừng ráp vô" lặn lội chạy 30km xuống đến nơi đã đến giờ nghỉ trưa nhưng anh vẫn nhiệt tình tháo ra làm lại ngay.

6. Hiện đã có 3 thành viên gởi lời cảm ơn đến RubyKid cho bài viết này:

deplaotrang (29-10-2014), needforspeed (16-12-2014), otocu (08-10-2014)

tài 3
    Thanks
    653

To bác RubyKid:
    Em không nhớ thông tin này ở đâu, em nhớ là e search trên mạng rồi ghi vào sổ tay lâu rồi, em nghĩ chắc là từ bác quá. Thanks bác.

Ở đây thì chuyên trị máy phát thật, cảm nhận của em là thợ lành nghề, nhưng hình như thấy em cầm máy phát tới, chắc nghĩ là đem tới sửa rồi về cho thợ ráp nên chẳng "mặn mà" gì, nhưng mà không sao, sửa ok là được.
    Anh chủ tiệm thì cứ bảo em đưa ảnh cái máy phát của em, đổi bù cái máy khác mạnh hơn (80A, của em 60A) giá 300k, ảnh nói, cái của em sài vài bữa cũng đứt nữa àh, do sài máy lạnh, e thấy không thuyết phục, vả lại cái 80A nhì ghê quá, ghê hơn của em nữa, nên vẫn sửa.
    Sửa xong thử tại chổ ok, phát điện ok, e bảo thay luôn cặp bạc đạn dùm luôn, e quay ra đường mua cái card điện thoại, ghé vào lấy 50k, em hỏi rẻ vậy anh? chú thợ bảo thay 1 cái thôi ông,được rồi. Em đem về ráp và máy bị kêu bạc đạn, tức là cái còn lại.

Em để vậy chạy vì làm biếng tháo ra, đến hôm nay mới thay được.

by

Mở 4 con ốc dưới ra thì thấy cái bạc đạn, cái nằm đầu puly, cái này thợ thay.
    by

Cái này em thay, chua cái là em không có đồ cảo, phải chạy đi mượn tiệm sửa motor nhờ cảo dùm rồi về thay bạc đạn khác vào. Em chưa gắn vào, nhưng "quay tay" thì thấy êm rồi ạ .

by

Các bác cho em hỏi, khi máy phát hư, dù không ra điện, nhưng máy chạy vẫn rất êm, nhưng khi tháo ra sửa chửa ráp lại thì kêu, sao vậy ạ?

8. Hiện đã có 2 thành viên gởi lời cảm ơn đến needforspeed cho bài viết này:

phongluuBD (23-06-2015), tranhaminh (17-12-2014)

phụ xế
    Thanks
    0

Máy phát của mình bị hư, đèn accu báo sáng. Gara quen đem sửa thì chạy tốt nhưng thỉnh thoảng mở khóa điện, đề nổ máy nhưng đèn báo accu vẫn sáng, nhấn ga thì tắt. Không biết để vậy lâu ngày có sao không?

+ Trả lời bài viết
Trang 2/2 ĐầuĐầu 1 2