+ Trả lời bài viết
Trang 130/130 ĐầuĐầu ... 30 80 120 128 129 130
Hiện kết quả từ 1.291 tới 1.298 của 1298

Chủ đề: Asia răng đen nam du ... Phiên bản 2013

Tài nhất
    Thanks
    465
    Thanked 3.551 Times in 1.017 Posts

Mặc định Re: Asia răng đen nam du ... Phiên bản 2013

CHÚC MỪNG NĂM MỚI.

Nhân dịp năm mới Kỷ Hợi xin kính chúc bác Mr. Thiết, bác HCivic và toàn thể anh chị em Xóm Nhà Lá và gia đình luôn mạnh khỏe và thành đạt. Chúc bác Mr. Thiết, bác HCivic và anh chị em Xóm Nhà Lá chúng ta có nhiều bài hay như ngày xưa để lôi cuốn thêm nhiều thành viên dũng cảm tới luôn, ôm xe lá.

2. Hiện đã có 3 thành viên gởi lời cảm ơn đến VinhduXNL cho bài viết này:

Hcivic (12-02-2019), hungtantien (16-02-2019), NS88 (15-02-2019)

VIP Avatar của Hcivic
    Thanks
    65.075
    Thanked 104.142 Times in 23.421 Posts

Quote Nguyên văn bởi VinhduXNL Xem bài viết
    CHÚC MỪNG NĂM MỚI.

Nhân dịp năm mới Kỷ Hợi xin kính chúc bác Mr. Thiết, bác HCivic và toàn thể anh chị em Xóm Nhà Lá và gia đình luôn mạnh khỏe và thành đạt. Chúc bác Mr. Thiết, bác HCivic và anh chị em Xóm Nhà Lá chúng ta có nhiều bài hay như ngày xưa để lôi cuốn thêm nhiều thành viên dũng cảm tới luôn, ôm xe lá.
    Cảm ơn bác VinhduXNL đã không quên gửi lời chúc lành đến mọi người nhân dịp đầu xuân mới & Tết cổ truyền... Em thất lễ quá...! Mùng 7 qua đi, mùng 8 tới rồi mới về Xóm cũ và gửi bác lời chúc đáp muộn màng...
    Kính chúc bác và gia đình một năm mới Kỷ Hợi nhiều sức khỏe và vạn sự đều tốt đẹp bác nhé...!

Báo cáo bác, Tết này em không được vần lái Asia, nằm nhà buồn tẻ vì một xui rủi trong ngày cuối năm...

Nửa khuya mùng 2 TẾT, bác Anit và Oai Nguyen (Deplaotrang - ở Long An) đến thăm và ký tên lưu niệm lên cánh tay bó bột...

Hôm 6 TẾT một số bác trong hội ÁSIA & Xóm Lều Phượt Bụi ghé thăm hỏi động viên em đây...

Em bị xe máy đụng và chịu cơn dư chấn làm gãy nứt xương quay cổ tay trái...
    Trưa hôm qua bác sỹ hàng xóm nhà em bảo em đi chụp xquang cho ổng giúp kiểm tra kết quả sau 8 ngày bó bột... Có vẻ ok bác ạ... Ngày 14/2 em tái khám ở bệnh viện...

Còn bàn chân phải đa chấn thương, sưng, đau nhức, đến giờ chưa hết (hình này chụp lúc đi cấp cứu, khi nó chưa bị bầm tím sưng to)...
    Lần sửa cuối bởi Hcivic; 12-02-2019 lúc 05:51 PM

4. Hiện đã có 3 thành viên gởi lời cảm ơn đến Hcivic cho bài viết này:

hungtantien (16-02-2019), NS88 (15-02-2019), VinhduXNL (12-02-2019)

Tài nhất
    Thanks
    465

Thật là 1 tin không vui, bác HCivic nhỉ, nhưng tôi cũng thở phào là tai nạn không quá nặng, và thấy ấm lòng là bác Anit và bác OaiNguyen và một số bác trong hội ÁSIA & Xóm Lều Phượt Bụi đã đến thăm và chia sẻ. Suốt trong mấy ngày tết không thấy bác vào Xóm tôi đã thấy hơi bất thường vì bác chỉ xa Xóm 2-3 ngày là cùng. Tai nạn giao thông, lưu manh trộm cướp ngáo đá, nhiều thứ bủa vây đe dọa. Tôi xem lai lời chúc tết của mình thấy thiếu lời chúc bình an. Vậy xin chúc bác HCivic và các bác Xóm Nhà Lá và gia đình luôn được bình an.

Qua hình thấy bác HCivic cũng sút vài ký đó nhỉ. Ở tuổi anh em mình các vết thương lâu lành, đau nhức ảnh hưởng đến cuộc sống. Bác HCivic chắc chắn không giảm lòng nhiệt tình với Xóm Lá, với xe Asia, mong rằng các vết thương không làm khó bác nhiều.

6. Hiện đã có 3 thành viên gởi lời cảm ơn đến VinhduXNL cho bài viết này:

Hcivic (12-02-2019), hungtantien (16-02-2019), NS88 (15-02-2019)

VIP Avatar của Hcivic
    Thanks
    65.075

Quote Nguyên văn bởi VinhduXNL Xem bài viết
    Thật là 1 tin không vui, bác HCivic nhỉ, nhưng tôi cũng thở phào là tai nạn không quá nặng, và thấy ấm lòng là bác Anit và bác OaiNguyen và một số bác trong hội ÁSIA & Xóm Lều Phượt Bụi đã đến thăm và chia sẻ. Suốt trong mấy ngày tết không thấy bác vào Xóm tôi đã thấy hơi bất thường vì bác chỉ xa Xóm 2-3 ngày là cùng. Tai nạn giao thông, lưu manh trộm cướp ngáo đá, nhiều thứ bủa vây đe dọa. Tôi xem lai lời chúc tết của mình thấy thiếu lời chúc bình an. Vậy xin chúc bác HCivic và các bác Xóm Nhà Lá và gia đình luôn được bình an.

Qua hình thấy bác HCivic cũng sút vài ký đó nhỉ. Ở tuổi anh em mình các vết thương lâu lành, đau nhức ảnh hưởng đến cuộc sống. Bác HCivic chắc chắn không giảm lòng nhiệt tình với Xóm Lá, với xe Asia, mong rằng các vết thương không làm khó bác nhiều.
    Cảm ơn bác Tiến đã an ủi động viên ...! Em khó khăn thật sự khi bị rơi vào hoàn cảnh này, khi em là một con người của công việc ... Mất mấy tháng nằm không và gượng nhẹ, gác lại khá nhiều việc dang dở... Thật đáng tiếc khi mình bất cẩn như vậy...!
    Lần sửa cuối bởi Hcivic; 16-02-2019 lúc 06:07 PM

8. Hiện đã có 3 thành viên gởi lời cảm ơn đến Hcivic cho bài viết này:

hungtantien (16-02-2019), NS88 (15-02-2019), VinhduXNL (16-02-2019)

Tài nhất
    Thanks
    465

Quote Nguyên văn bởi Hcivic Xem bài viết
    ... Mất mấy tháng nằm không và gượng nhe...

Nghiêm trọng vậy sao bác? Tôi mới chỉ nghĩ là tuổi anh em mình thì xương rất lâu lành, rồi lại hay đau nhức, trong người không thấy thoải mái thì chắc chắn là ngại "vẽ" việc ra làm.

Tôi cứ đọc bài của bác là lại thấy cần xem lại mình: Khó khăn đối với bác giống như là 1 thử thách phải vượt qua xem tài của mình như thế nào. Bác không chuyên về kỹ thuật nhưng sẵn sàng lao vào các vấn đề kỹ thuật với tinh thần học hỏi "rất đáng học hỏi". Bác không rủng rỉnh tiền bạc nhưng chưa bao giờ thấy bác để cho tiền làm khó bác trong việc chăm sóc em RK và tham gia vào các hoạt động của Xóm Nhà Lá, quan tâm đến anh chị em Xóm Lá. Cuối cùng là không biết hồi đi học điểm môn văn của bác được bao nhiêu chứ bây giờ bác viết rất giản dị mà hay.

Xóm Lá đang bị mấy "thèng lớn mạng" chèn ép, "đè đầu cưỡi cổ", giờ bác HCivic "gạo cội" gặp nạn, chắc sẽ khó khăn hơn.

Nhưng không sao, bác HCivic nhỉ, còn đến đâu chơi tới đó, bác HCivic nhỉ.
    Lần sửa cuối bởi VinhduXNL; 16-02-2019 lúc 12:46 PM

10. Hiện đã có 2 thành viên gởi lời cảm ơn đến VinhduXNL cho bài viết này:

Hcivic (16-02-2019), hungtantien (16-02-2019)

VIP Avatar của Hcivic
    Thanks
    65.075

Dạ, lớn tuổi xương lâu lành lắm... Lẽ ra còn phải rạch ra nẹp vít inox nhưng em ngại lắm nên chỉ mong kết quả "lắp ghép khả quan" là yên tâm... cố gắng tĩnh dưỡng càng nhiều càng tốt, cho mối nối xương gãy ít bị động nhất...
    Em đã tái khám và bs bảo tốt rồi khỏi cần mổ nhé, mừng húm...!

Bác sỹ bảo phải 4-6 tuần mới tháo bột... Cho vốc thuốc về uống 14 ngày tái khám nữa...

Lơ xe
    Thanks
    80

Vậy là tốt rồi bác Hải ơi, mừng cho bác. Nếu bắt vít vô rồi lại phải tháo nó ra đó, 2 lần lận đó.

13. The Following User Says Thank You to anhchi For This Useful Post:

Hcivic (Hôm nay)

VIP Avatar của Hcivic
    Thanks
    65.075

Quote Nguyên văn bởi anhchi Xem bài viết
    Vậy là tốt rồi bác Hải ơi, mừng cho bác. Nếu bắt vít vô rồi lại phải tháo nó ra đó, 2 lần lận đó.
    Cảm ơn bác nhé...!
    Có thuốc về uống thì bên chân phải đã giảm đau và sưng hẳn luôn, hôm trước cứ đứng lên đi lại vài giờ là sưng to nhức nhối...
    Mình được bác Dũng ở RACH GIÁ gửi lên cho một bụi cây thuốc quý tên là NGẢI BÌM BỊP (dân gian còn gọi là cây xương khỉ hoặc cây mảng cộng) bảo làm thuốc uống hàng ngày rất mau lành xương gãy, còn thân cây thì cứ chặt ngắn 20-30cm giâm xuống đất cho mọc ra nhiều nữa để chia sẻ cộng đồng...

Mình cũng đã thực hiện việc chia nhỏ ra 2 nơi khác để nhân giống cứu người... Phần còn lại trồng một ít trên sân thượng nhưng hy vọng mong manh vì đất ít quá, 2 chỗ kia có vườn hy vọng sẽ trồng tốt hơn... Lá mình rửa sạch cất tủ lạnh dùng dần... Bác Dũng RG kể hồi bác ấy bị tai nan ô tô gãy mấy đốt sườn và cả xương tay vậy mà dùng lá ngải này chỉ 1 tuần xương lành rất tốt và ko cần dùng thuốc Tây...

Mình làm theo cách của bác ấy: giã nhuyễn lọc ra nước rồi ực... Được 3 ngày rưỡi rồi (mỗi ngày 2 ực)...

Một vài thông tin trên Google về giống NGẢI BÌM BỊP này:
    https://vmode.vn/cay-ngai-bim-bip-ca...2G10Z598XsWKsQ

Kỹ thuật trồng cây bìm bịp làm cây thuốc chữa bách bệnh thông thường tại nhà...
    https://baomoi.com/ky-thuat-trong-ca...5JCx-Tsvkau4TE
    Lần sửa cuối bởi Hcivic; Hôm nay lúc 01:16 PM

+ Trả lời bài viết
Trang 130/130 ĐầuĐầu ... 30 80 120 128 129 130