+ Trả lời bài viết
Trang 128/129 ĐầuĐầu ... 28 78 118 126 127 128 129 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1.271 tới 1.280 của 1290

Chủ đề: Asia răng đen nam du ... Phiên bản 2013

VIP Avatar của Hcivic
    Thanks
    65.052
    Thanked 104.118 Times in 23.408 Posts

Mặc định Re: Asia răng đen nam du ... Phiên bản 2013

Quote Nguyên văn bởi VinhduXNL Xem bài viết
    Nào, ta hưởng ứng lời kêu gọi của bác "Quan" nào.

Cụ Thiết viết cả suối nguồn tươi trẻ nữa sao? bác cho xin địa chỉ nhé.

Đầu gối tôi đã có vấn đề, đi không bình thường được, chạy khó khăn, vậy mà tôi vẫn đi đá bóng, bác "Quan" và các bác à.

Tôi là người của nhiều đam mê, một trong số đó là đá bóng. Tôi đá bóng từ nhỏ tới giờ. Bỗng dưng, 1 ngày đẹp trời, nhờ công nghệ 4.0, tôi phát hiện ra: Mình không biết đá bóng.

Tôi vẫn biết từ lâu là mình rất ngu trên sân cỏ, vẫn luôn tự hỏi sao mình ngu lâu quá, đá bóng mãi mà không hết ngu. Bỗng 1 ngày đẹp trời, trong thời đại 4.0, tôi lang thang vào youtube, và bắt gặp video clip dạy đá bóng. Trời, đã quá, đủ các ngón nghề luôn, nào là quan sát, nào là động tác giả, nào là qua người, nào là cản người ... Từ nay đừng có "thèng" nào khinh tao ngu nữa nhé.

Nhưng (sao tôi ghét chữ này quá), đầu gối tôi đã có vấn đề. Mẹ Tự nhiên đã nhắc nhở là tôi ăn chơi như vậy là đã hết "cô-ta". Nhưng, cả đời bị mắng là ngu, nay có cơ hội chứng tỏ là mình không ngu, bỏ qua sao được!?

Và thế là: Tôi đi mua bó gối, tập tễnh đi bộ đi đá bóng. Thực tế đúng là tôi đi bộ tập tễnh, vậy mà khi vào sân vẫn chạy được. Thực tế đang diễn ra đúng như thế đấy, bác "Quan" và các bác ạ.

Tôi đang lo Mẹ Tự nhiên chỉ cho tôi "cô-ta" đi bộ từ nay đến hết đời, nhưng tôi lại dùng "cô-ta" này để chạy nên có nguy cơ tôi sẽ hết cà "cô-ta" đi bộ trước khi hết đời.

Thực tế đang diễn ra đúng như thế đấy. Cả đời bị mắng là ngu, nay có cơ hội chứng tỏ là mình không ngu, bỏ qua sao được!?

Bác nào có con trai, nên khuyên con trai đi đá bóng. Trên sân bóng người ta phải thật thà ở mức cao nhất đồng thời lại phải gian dối ở mức cao nhất. Vì vậy đi đá bóng sẽ học được rất nhiều điều cần thiết cho cuộc sống. Và nên học kỹ thuật đá bóng trên youtube tại địa chỉ sau:

https://www.youtube.com/watch?v=-TnwKC-GMkE&t=190s

[IMG]10022010225 by NGUYEN HONG TIEN, on Flickr[/IMG]

...
    Hay lắm bác VinhduXNL, em chúc bác khỏe mãi nhờ đá bóng và đá khôn ra từ sau khi xem clip trên Youtube nhé... !
    Bác Quancan tên là Quân, 56 hay 57 tuổi, sắp nghỉ hưu, không biết bác ấy còn giữ chiếc Jolie...?

Còn đây là topic chia sẻ về SUỐI NGUỒN TƯỢI TRẺ của cụ Mr.Thiet:
    http://otoxuyenviet.net/forums/showt...-tr%E1%BA%BB.?

2. The Following User Says Thank You to Hcivic For This Useful Post:

VinhduXNL (09-01-2019)

tài 3
    Thanks
    30

Người nông dân có sức khỏe hơn dân TP vì họ hoạt động chân tay < Vận động nhiều > . Triết lý đơn giản vậy thôi

4. Hiện đã có 2 thành viên gởi lời cảm ơn đến quancan cho bài viết này:

Hcivic (09-01-2019), VinhduXNL (09-01-2019)

Tài nhất
    Thanks
    454
    Thanked 3.521 Times in 1.006 Posts

Quote Nguyên văn bởi Hcivic Xem bài viết
    Bác Quancan tên là Quân, 56 hay 57 tuổi, sắp nghỉ hưu, không biết bác ấy còn giữ chiếc Jolie...?

Xin cảm ơn bác HCivic. Tôi cứ nghĩ mãi làm sao chế cái "nick" Quancan thành một cái tên tức cười mà chỉ nghĩ ra chữ "Quan". Hôm nay đọc bài của bác mỡi ngĩ thêm được chữ "cấn".

Hôm nay chính thức xin phép bác Quancan cho sử dụng cái tên "Quan-cấn" nhé.

6. The Following User Says Thank You to VinhduXNL For This Useful Post:

Hcivic (09-01-2019)

tài 3
    Thanks
    30

He He .......mình vô tư ko bon chen sẽ sống đơn giản , thanh thản các bác nhỉ

8. Hiện đã có 2 thành viên gởi lời cảm ơn đến quancan cho bài viết này:

Hcivic (09-01-2019), VinhduXNL (09-01-2019)

VIP Avatar của Hcivic
    Thanks
    65.052

Quote Nguyên văn bởi VinhduXNL Xem bài viết
    Xin cảm ơn bác HCivic. Tôi cứ nghĩ mãi làm sao chế cái "nick" Quancan thành một cái tên tức cười mà chỉ nghĩ ra chữ "Quan". Hôm nay đọc bài của bác mỡi ngĩ thêm được chữ "cấn".

Hôm nay chính thức xin phép bác Quancan cho sử dụng cái tên "Quan-cấn" nhé.
    Là..."Quân Cán" ư bác Tiến...? Bác Quân cán bộ...

10. The Following User Says Thank You to Hcivic For This Useful Post:

VinhduXNL (10-01-2019)

Tài nhất
    Thanks
    454

Quote Nguyên văn bởi Hcivic Xem bài viết
    Là..."Quân Cán" ư bác Tiến...? Bác Quân cán bộ...
    Bác hay quá: "Quân cán bộ" thành "Quan cấn" ... tiền, "cấn" nhiều thứ ...

12. The Following User Says Thank You to VinhduXNL For This Useful Post:

Hcivic (10-01-2019)

Tài nhất
    Thanks
    454

Quote Nguyên văn bởi quancan Xem bài viết
    He He .......mình vô tư ko bon chen sẽ sống đơn giản , thanh thản các bác nhỉ

Thời đại 4.0 thật tuyệt vời.

Tôi được cha mẹ sinh ra rất khỏe mạnh. Bỗng dưng đến năm lên năm tuổi, tôi bị ốm rất nặng, đã chết lâm sàng. May mắn cho tôi lúc đó Miền Bắc ở vào thời điểm tốt nhất. Đứa trẻ con nhà lao động nghèo được bác sĩ tốt nhất thế giới (bác sĩ Cu ba) dùng mọi loại thuốc và trang thiết bị (thời bao cấp đỉnh cao) cứu sống trở lại. Nhưng từ đó tôi chậm lớn, bị gọi là còi, còi dí còi dị. Vì nhỏ yếu nên tôi thường bị bắt nạt, đến cả các bạn nữ học cùng lớp cũng đánh tôi mà tôi không đánh lại được. Hơn nữa hình như khi sinh ra to khỏe thì bản tính cũng mạnh mẽ, ngang tàng. Tôi bị ốm nên không còn to khỏe nữa nhưng bản tính mạnh mẽ, ngang tàng dường như không mất đi, thành ra lại càng hay bị đánh.

Vì vậy, trong tôi nung nấu một nguyện vọng: Làm sao tự vệ?

Thời tôi còn nhỏ, Miền Bắc không có điều kiện học võ. Khi tôi lớn lên thì lại phải lo đi học, đi làm, không có tiền và thời gian đi học võ.

Nhưng trong tôi vẫn luôn nung nấu nguyện vọng: Làm sao tự vệ? Tôi quyết định mua sách về tự học. Khó quá các bác ạ. Tôi mua hàng trăm quyển sách, học rồi lại bỏ, bỏ rồi lại học, rồi lại bỏ. Kết cục hoàn toàn trái ngược: Tôi không những không học được võ mà lại trở thành sợ học võ: Học võ mà không học cẩn thận là bị đánh chết ngay. Học võ mà không luyện thường xuyên cho thân mình luôn nhanh nhẹn cứng cáp thì cũng không đánh được. Tôi đi đến kết luận: Cuộc sống của tôi không thích hợp với việc học võ.

Tuổi càng cao thì nguy cơ va chạm cá nhân càng giảm, nhưng lại phát sinh nhu cầu làm người lớn, phải bênh vực con cháu, bênh vực người khác. Nhu cầu tự vệ vì thế không bớt nung nấu.

Bỗng dưng, một ngày đẹp trời, tôi lang thang trên mạng và tìm thấy một thứ võ dành cho phụ nữ, thứ võ mà khi học tôi tự đặt tên cho nó là "võ chạy", xuất phát từ đặc điểm võ này dạy người ta tự vệ là chính trong đó có một số động tác dạy bỏ chạy. Đó là: "ROI BÌNH ĐỊNH".

Chắc các bác đều biết là võ tay không buộc phải áp sát đối thủ. Nếu mình học không tới thì nguy cơ dính đòn rất cao. Với roi Bình Định mình luôn luôn có khoảng cách với đối thủ, thấy nguy hiểm là có thể chạy thoát thân, và đã được dạy cách chạy thoát thân. Roi Bình Định thích hợp với phụ nữ. "Ai về Bình Định mà coi. Con gái Bình Định mủa roi đi quyền". Vì vậy tôi thấy roi Bình Định thích hợp với những người chân yếu, tay mềm như tôi. Không cần phải mang roi theo người. Vũ khí luôn có sẵn ở khắp nơi. Chỉ cần 1 cái chổi lau nhà là đã đủ.

Vậy là tôi đã tìm ra thứ mà tôi nung nấu đi tìm suốt đời. Đánh nhau là rất nguy hiểm nên tôi sẽ vẫn tiếp tục bỏ chạy như ngày xưa, nhưng ngày xưa là bỏ chạy vì không đánh lại được, bỏ chạy trong nhục nhã, ngày nay là bỏ chạy một cách chủ động, có kỹ thuật. Nếu đối thủ dồn tôi vào bước đường cùng thì hãy coi chừng, vì tôi không phải là không có gì để tự vệ.

Vâng, chỉ đánh khi bị dồn vào bước đường cùng, các bác ạ. Vì đánh nhau là rất nguy hiểm. Hơn nữa, tôi thấy roi Bình Định đúng là dành cho người chân yếu tay mềm, không có điều kiện đánh đòn thứ hai nên có khả năng hạ gục đối phương ngay trong đòn đầu tiên. Vì vậy chỉ nên sử dụng khi không còn cách nào khác.

Bây giờ lại quay trở lại vấn đề đầu tiên: Roi Bình Định có tự học được không? Vì điều kiện, hoàn cảnh nên tôi vẫn phải tự học. Và đây chính là điểm quyết định: Thời đại 4.0 cho phép tự học Roi Bình Định.

Trước đây sách tự học võ hướng dẫn qua hình vẽ. Dù hình vẽ rất chi tiết nhưng vẫn rất khó hiểu. Nay trên youtube có videoclip. Nhưng ngay cả đã có video clip nhưng nhiều động tác khó cũng không dễ hình dung. Rất may là video clip có chức năng điều chỉnh tốc độ. Thế là: A-lê ... hấp. Cho về tốc độ chậm nhất. Tinh hoa của dân tộc đã trở thành món ăn ngon tuyệt vời với sự trợ giúp của thời đại.

Tôi thấy roi Bình Định múa rất đẹp nên có thể dùng để biểu diễn phục vụ các hoạt động cộng đồng.

Vì vậy, học roi Bình Định, ta có thể được 3 thứ một lúc: (1) Tự vệ trong bước đường cùng; (2) Biểu diễn phục vụ cộng đồng (rất tốt cho các bạn trẻ); (3) Rèn luyện sức khỏe.

Địa chỉ bài roi Bình Định hay nhất: Roi Thái Sơn:

https://www.youtube.com/watch?v=YtzcI_GE8RI
    Lần sửa cuối bởi VinhduXNL; 10-01-2019 lúc 12:42 PM

14. The Following User Says Thank You to VinhduXNL For This Useful Post:

Hcivic (10-01-2019)

tài 3
    Thanks
    30

Hay .
    bác VinhduXNL giỏi sưu tầm đấy chứ . Khổ luyện 1 thời gian là : khủng khiếp đấy

16. Hiện đã có 2 thành viên gởi lời cảm ơn đến quancan cho bài viết này:

Hcivic (10-01-2019), VinhduXNL (10-01-2019)

VIP Avatar của Hcivic
    Thanks
    65.052

Bác VinhduXNL viết rất hóm hỉnh...! Ai sao ko biết chứ em là em là em cười chảy nước mắt...

18. The Following User Says Thank You to Hcivic For This Useful Post:

VinhduXNL (10-01-2019)

tài 3
    Thanks
    30

Nhiều bác ko tin suối nguồn tươi trẻ ........nhưng mà thật đấy < cơ mà đừng học thức cuối ....hehe>

20. Hiện đã có 2 thành viên gởi lời cảm ơn đến quancan cho bài viết này:

Hcivic (12-01-2019), VinhduXNL (12-01-2019)

+ Trả lời bài viết