+ Trả lời bài viết
Trang 132/132 ĐầuĐầu ... 32 82 122 130 131 132
Hiện kết quả từ 1.311 tới 1.316 của 1316

Chủ đề: Asia răng đen nam du ... Phiên bản 2013

Tài nhất Avatar của Hai_QB
    Thanks
    34.573
    Thanked 12.119 Times in 3.686 Posts

Mặc định Re: Asia răng đen nam du ... Phiên bản 2013

Quote Nguyên văn bởi VinhduXNL Xem bài viết
    Tôi cài zalo lên máy tính, ngồi làm việc vẫn thấy zalo nhảy lên "còm" của bác HCivic, thấy mừng là bác vẫn nhúc nhắc, vẫn nhiệt tình giao lưu với anh em Xóm Lá, chợt nghĩ tới bà xã bác HCivic. Người đàn ông trụ cột bị thương, chắc chắn cuộc sống gia đình đảo lộn. Bà xã bác HCivic chắc đang vất vả đây.

Ngồi buồn, nghĩ không biết làm sao đây? Làm sao đây để bác HCivic và gia đình, người thân, bè bạn được an toàn?
    Em HảiQB xin chào bác Tiến ( Vinhduxnl) ạ ! Dạo này bác có khoẻ kg ạ,bác vẫn CT tốt chứ ạ,GĐ bác vãn bình an & HP chứ ạ ! Bác đã nghỉ hưu vui hưởng tuổi già chưa hay vẫn đang đêm ngày bon chen ở bển ạ !
    Cũng vì cuộc sống sinh nhai,suốt ngày lo cày cuốc như thân trâu ngựa để dành tất cả cho con cái mà hình như em quên mất đường ( Link) pass mật khẩu nick 4r của em để quay về xóm lá luôn ạ !
    Nhân tiện em tìm lại được lối vào xóm lá,em cầu chúc ACEXNL luôn dồi dào sức khoẻ & luôn bình an nhé !
    Email : thanhhaiqb4@gmail.com
    Đ/C Face Book : Haiqb Nguyen or Haixnl OX.
    SĐT : 0988 347 661 - 01213 505 000 - 01254 22 33 55.

2. Hiện đã có 2 thành viên gởi lời cảm ơn đến Hai_QB cho bài viết này:

Hcivic (24-03-2019), VinhduXNL (25-03-2019)

VIP Avatar của Hcivic
    Thanks
    65.157
    Thanked 104.188 Times in 23.441 Posts

Quote Nguyên văn bởi Hai_QB Xem bài viết
    Em HảiQB xin chào bác Tiến ( Vinhduxnl) ạ ! Dạo này bác có khoẻ kg ạ,bác vẫn CT tốt chứ ạ,GĐ bác vãn bình an & HP chứ ạ ! Bác đã nghỉ hưu vui hưởng tuổi già chưa hay vẫn đang đêm ngày bon chen ở bển ạ !
    Cũng vì cuộc sống sinh nhai,suốt ngày lo cày cuốc như thân trâu ngựa để dành tất cả cho con cái mà hình như em quên mất đường ( Link) pass mật khẩu nick 4r của em để quay về xóm lá luôn ạ !
    Nhân tiện em tìm lại được lối vào xóm lá,em cầu chúc ACEXNL luôn dồi dào sức khoẻ & luôn bình an nhé !
    Ôi mừng quá...lại được đọc những dòng mạch lạc và sôi nổi của bác Hai_QB nơi đây...! Lâu lắm không gặp kể từ sau chuyến xuyên Việt ấy nhỉ...?! Cầu mong bác Hải già gia đình luôn mạnh khỏe và thành đạt nhé...! Hóng hình ảnh mới nhất của bác và nàng Asia Hòa binh...

4. Hiện đã có 2 thành viên gởi lời cảm ơn đến Hcivic cho bài viết này:

Hai_QB (01-04-2019), VinhduXNL (25-03-2019)

Tài nhất
    Thanks
    487
    Thanked 3.571 Times in 1.025 Posts

Xin chào bác HảiQB. Xin cảm ơn bác, tôi vẫn khỏe, gia đình vẫn được bình an, và vẫn chưa cho phép mình nghỉ hưu, vẫn đang đêm ngày bon chen bác à.

Đúng như bác HCivic nói, được đọc những dòng mạch lạc và sôi nổi của bác là tôi thấy vui và an tâm, khỏi phải hỏi thăm sức khỏe và công việc của bác, vì biết chắc là mọi thứ đều tốt, đều đang được "anh trai cày" miền cát trắng xốc vác trên hai vai gân guốc của mình tiến về phía trước.

Được gặp lại các bác trên diễn đàn, tôi rất vui vì biết các bác vẫn bình an, và bớt 1 chút nỗi lo một mình kẽo kẹt sớm hôm đi về bên lũy tre xóm lá.

"Nhà lá đơn sơ, tấm lòng rộng mở ...". Ước mơ của tôi đó. Tôi đã bị nhiều người cười chê vì nhà lầu xe sang thì mới khó, mới đáng ước mơ chứ nhà lá đơn sơ nghèo khó thì ước mơ cái nỗi gì? Bản thân tôi cũng tự nghi ngờ: Hay mình lập dị? Nhưng cuộc sống dần dần giúp tôi hiểu rõ hơn suy nghĩ của mình: Tôi cũng mê nhà lầu xe sang, nhưng tôi thấy sức mình, trong 1 cuộc đời, không thể làm hết mọi thứ được. Nếu không biết kiềm chế thì đến 1 ngày đẹp trời nào đó sẽ lâm vào cảnh được cái nọ, mất cái kia. Vì thế cho nên tôi kiềm chế ước mơ của mình ở mức nhà lá đơn sơ, để cho tấm lòng luôn rộng mở. Các bác thấy thế nào?

Vì thế cho nên tôi rất vui khi thấy bác Hải QB vẫn mạch lạc và sôi nổi. Miền cát trắng quê ta vẫn bình an và cày cuốc đêm ngày.

Bác Hải QB còn nhận ra tấm ảnh này không?

6. Hiện đã có 2 thành viên gởi lời cảm ơn đến VinhduXNL cho bài viết này:

Hai_QB (01-04-2019), Hcivic (25-03-2019)

VIP Avatar của Hcivic
    Thanks
    65.157

Asia HB của bác Hai_QB giờ hình như mang màu xanh nhạt hơn ...?

8. Hiện đã có 2 thành viên gởi lời cảm ơn đến Hcivic cho bài viết này:

Hai_QB (01-04-2019), VinhduXNL (25-03-2019)

Tài nhất Avatar của Hai_QB
    Thanks
    34.573
    Thanked 12.119 Times in 3.686 Posts

Quote Nguyên văn bởi VinhduXNL Xem bài viết
    XE Ô TÔ ĐƯỢC NGỪNG LƯU HÀNH VÀ KHÔNG PHẢI NỘP PHÍ ĐƯỜNG BỘ.

Sướng quá các bác ơi.

Asia Răng Đen đã ngừng lưu hành từ năm 2013. Nếu tính tổng cộng phí đường bộ và phí đăng kiểm 6 tháng một lần thì số tiền đã lên hàng chục triệu phải nộp nếu Asia Răng Đen muốn lăn bánh ra đường. Bây giờ được ngừng lưu hành và không phải nộp phí đường bộ thì vui quá, phải không các bác.

Nhưng, niềm vui ngắn chẳng tày gang. Chỉ có xe của doanh nghiệp mới được ngừng lưu hành và không phải nộp phí đường bộ, còn xe cá nhân thì ... "vũ như cẫn".

Sao thế các bác nhỉ? Xe nào mà chẳng là xe? Chạy thì nộp phí mà không chạy thì không phải nộp mới đúng chứ? Bác nào "bác cổ, thông kim, trên thông thiên văn, dưới tường địa lý" cho tôi xin 1 lời giải thích được không? Tôi nghĩ mãi mà chịu không hiểu được "cái lý của người Mèo".
    Ối ! Em Răng Đen đã "được" trển đồng ý kg cho lưu hành nữa rồi ư ? CS vô lý thế nhỉ ?
    Xin báo với AE là AsiaHB của em vẫn được lưu hành bình thường như củ sắn củ khoai ạ,có điều để có được điều đó thì khổ chủ của em nó cũng phải nổ lực hết mình từ tiền bạc cho tới công sức nhé các bác...xe AsiaHB của em vừa rồi trổ rất nhiều bệnh,chắc do già rồi,hơn nữa ở cái xứ thời tiết khắc nghiệt nắng gió và nước mặn nên em nó nhanh xuống cấp,cụ thể là vỏ vai áo quần em nó bóc sơn nhiều chổ,két nước giờ xì tùm lum,bộ nạp ắc qui thì bị hỏng tiết chế xạc,nên đi đâu em phải xạc ngoài no bình AQ mới dám đi,BXC thì hao xăng khó nổ và đã chết cục Solenoid( cục điều tiết galenty) nên mất ga cầm chừng,rất may đã nhờ bác Hcivic hỗ trợ giúp đỡ kịp thời là bác đang bị tai nạn chưa khoẻ lại mà cà nhắc cà nhói,1 tay trái đeo dây treo ở cổ,còn tay phải cố gắng cầm bộ CHK cũ của bác AsiaDL cuốc bộ ra bến xe MĐ gửi nhà xe Xuân truyền về QB cứu em AsiaHB sống lại khoẻ khoán và lợi hại hơn xưa ạ,em rất biết ơn bác Hcivic rất nhiều ạ...hiện giờ em đã "tự sướng" cho em nó mọi việc tạm ổn rồi,giờ bộ lên kính bằng điện bên tài bị liệt mô tơ,em đang gửi trên Lazada 1 bộ để về độ chế xong cho em nó để thứ bảy tuần này em nó sẽ lên " thớt" ạ !
    Mong cho em nó kg có gì bất bình thường ạ ! Em nợ hình nha mấy bác,từ khi trang phôtbucket bị chết yểu là em cũng mất hết hình ảnh luôn ợ...chúc ACEXNL luôn bình an,chịu khó cày cuốc mà nuôi vợ 2 cho an lành nhé ! Để có được hai chữ AN LÀNH trong vòm trời này thật kg dể dàng chút nào các bác nhỉ !
    Email : thanhhaiqb4@gmail.com
    Đ/C Face Book : Haiqb Nguyen or Haixnl OX.
    SĐT : 0988 347 661 - 01213 505 000 - 01254 22 33 55.

10. Hiện đã có 2 thành viên gởi lời cảm ơn đến Hai_QB cho bài viết này:

Hcivic (02-04-2019), VinhduXNL (01-04-2019)

VIP Avatar của Hcivic
    Thanks
    65.157

Ối ! Em Răng Đen đã "được" trển đồng ý kg cho lưu hành nữa rồi ư ? CS vô lý thế nhỉ ?
    Xin báo với AE là AsiaHB của em vẫn được lưu hành bình thường như củ sắn củ khoai ạ,có điều để có được điều đó thì khổ chủ của em nó cũng phải nổ lực hết mình từ tiền bạc cho tới công sức nhé các bác...xe AsiaHB của em vừa rồi trổ rất nhiều bệnh,chắc do già rồi,hơn nữa ở cái xứ thời tiết khắc nghiệt nắng gió và nước mặn nên em nó nhanh xuống cấp,cụ thể là vỏ vai áo quần em nó bóc sơn nhiều chổ,két nước giờ xì tùm lum,bộ nạp ắc qui thì bị hỏng tiết chế xạc,nên đi đâu em phải xạc ngoài no bình AQ mới dám đi,BXC thì hao xăng khó nổ và đã chết cục Solenoid( cục điều tiết galenty) nên mất ga cầm chừng,rất may đã nhờ bác Hcivic hỗ trợ giúp đỡ kịp thời là bác đang bị tai nạn chưa khoẻ lại mà cà nhắc cà nhói,1 tay trái đeo dây treo ở cổ,còn tay phải cố gắng cầm bộ CHK cũ của bác AsiaDL cuốc bộ ra bến xe MĐ gửi nhà xe Xuân truyền về QB cứu em AsiaHB sống lại khoẻ khoán và lợi hại hơn xưa ạ,em rất biết ơn bác Hcivic rất nhiều ạ...hiện giờ em đã "tự sướng" cho em nó mọi việc tạm ổn rồi,giờ bộ lên kính bằng điện bên tài bị liệt mô tơ,em đang gửi trên Lazada 1 bộ để về độ chế xong cho em nó để thứ bảy tuần này em nó sẽ lên " thớt" ạ !
    Mong cho em nó kg có gì bất bình thường ạ ! Em nợ hình nha mấy bác,từ khi trang phôtbucket bị chết yểu là em cũng mất hết hình ảnh luôn ợ...chúc ACEXNL luôn bình an,chịu khó cày cuốc mà nuôi vợ 2 cho an lành nhé ! Để có được hai chữ AN LÀNH trong vòm trời này thật kg dể dàng chút nào các bác nhỉ !
    Bộ BXC đó là của bác Asiadalat (FB là Lê Hải) gửi xuống cho mình để xơ cua cho Asia RK (lỡ sau này bộ EFI bị hỏng không khôi phục được), để ngâm cứu hoặc để chi viện cho anh em trong hội... Nay bác Hai_QB cần thì ráng lục lọi tìm ra và mang đi gửi cho bác khôi phục CHK cho Asia HB là đúng tâm nguyện bác Asiadalat, đúng tinh thần Xóm Nhà Lá... Chúc mừng AsiaHB đã hoạt động ngon ngọt trở lại nhé...!
    Trang Photobucket đã khôi phục dữ liệu cho người dung đó bác Hải QB, có điều họ muốn thu tiền... Ai chưa nộp tiền thì phải chịu cho họ dán dòng nhãn Photobucket lên hình ảnh... Cứ tiếp tục dùng tạm bác Hải ơi...! Hoặc dùng "mẹo" chèn link Image Address từ FB - Messenger như tui làm nè...

Cục Ralenty BXC của AsiaHB bị hư nè...

BXC của bác Asiadalat cho từ mấy năm trước nè...

Bác Hai_QB tự xử... Bác giỏi quá, thế mới chung thủy được với Asia "cùi bắp" chứ...!

12. Hiện đã có 3 thành viên gởi lời cảm ơn đến Hcivic cho bài viết này:

anhchi (03-04-2019), Hai_QB (03-04-2019), VinhduXNL (03-04-2019)

+ Trả lời bài viết
Trang 132/132 ĐầuĐầu ... 32 82 122 130 131 132