Ðề tài đã khoá
Trang 29/149 ĐầuĐầu ... 19 27 28 29 30 31 39 79 129 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 281 tới 290 của 1488

Chủ đề: Asia chuyện tình nghìn lẻ một đêm!

VIP
    Thanks
    326
    Thanked 15.993 Times in 4.410 Posts

Mặc định Re: Asia chuyện tình nghìn lẻ một đêm!

Vấn đề là :
    1- Két nước có nhiệt độ cao hơn giàn nóng 2 ( nhiều bác còn muốn nước mau nóng nên đã phục hồi VHN, vậy thì cũng không lo giàn nóng làm nhiệt độ két tăng lên) .
    2- Thứ tự : ( nếu bắt đầu từ Block) Block (H)> giàn nóng> Bầu lọc gaz> Van tiết lưu ("đề tăng đơ"- Cũng có loại AC không có van này, thay vào đó,đơn giản chỉ là 1 đoạn ống có tiết diện nhỏ, mà như vậy sẽ khó cho việc độ chế thêm)> Giàn lạnh > Đường hút (L)của Block.
    3- Nếu giàn nóng to " khủng khiếp", hãy hình dung nó có thêm bình chứa gaz ( 1 số máy lạnh lớn có bình này). Khi block được nghỉ, A/C vẫn "chạy" cho đến khi áp suất chênh lệch giữa H/L giảm đi đáng kể. Các bác có thấy bình CO2 xịt ra tuyết -80oC chưa!. Túm lại là nhờ nhiệt độ giảm mà Block nén nhẹ hơn.
    4- Xe 47 chỗ thì cái Block phải to hơn và cái "màng trinh" của VTL cũng to hơn để đủ hơi lạnh cho cái giàn lạnh "khủng bố hơn".Tất nhiên có thể nó sẽ phải dùng đến CS của 1/2 máy Asia rồi !.
    Ở đây ta chỉ bàn đến chuyện tăng hiệu suất của A/C có sẵn trên Asia để lạnh hơn mà không phải thay block, nếu nó còn tốt.
    Hồi Asia của mình còn AC, mình đã nạp ga tới mức tối đa cho phép, hơi lạnh thổi ra buốt tay cầm vô lăng !. Ống về block còn đóng tuyết khi mới chạy. Trường hợp này mà thêm giàn nóng và giàn lạnh nối tiếp thì hệ thống lạnh cũng không đến nỗi nào...Tuy vậy, mình vẫn phải hy sinh máy lạnh, vì chỉ cần kéo dây curoa không với mấy cái pully cũng đã có cảm giác hao CS máy. Các bác độ Block làm cái tăng đơ chỗ block là rất hay. Hơn Asia gin, có thêm 1 pully tăng dơ căng curoa, tăng ma sát !!!

VIP
    Thanks
    326
    Thanked 15.993 Times in 4.410 Posts

Quote Nguyên văn bởi BoBia Xem bài viết
    Tóm lại là Thái Nguyên, Thái Nguyên thẳng tiến
    Thái nguyên nó chỉ thích V6 3.0 chứ Asia chẳng lời được mấy xèn...chê !!!

VIP Avatar của Hcivic
    Thanks
    65.404
    Thanked 104.355 Times in 23.513 Posts

Đang cập nhật....

Tài nhì Avatar của BoBia
    Thanks
    0

Mổ thịt chứ bác. Dự án này mà thành công đúng như tính toán thì anh em lại yên tâm chơi sắt vụn.
    Nếu Thái Nguyên họ thích v6 3.0 hơn thì thật vinh dự cho em và bác Buikinh078, TN mà chê mới sợ chứ họ vẫn nhập là tốt rồi

VIP Avatar của Hcivic
    Thanks
    65.404

Đang cập nhật....

Tài nhì Avatar của BoBia
    Thanks
    0

0055 của bác nên chuyển sang "transfer list" để đổi thành mông đau bác ạ. Mấy hôm trời 40 độ thì 6247 sau khoảng 15 phút chạy cũng chỉ để mức quạt gió rất nhỏ là đạt nhiệt độ 23 độ ạ.

phụ xế
    Thanks
    0

@Mebca
    Để giảm tải em có chút tối kiến, bác nghiên cứu chế cái pulley có đươgf kính nhỏ hơn chút đi, ví dụ bình thường máy quay 2 vòng thì lốc quay 1 vòng giờ chế cho máy quay 2 vòng lốc quay 0.7 hoặc 0.5 vòng chẳng hạn - Em cũng không biết có được không nhưng có cậu em lạnh ô tô chuyên lắp điều hoà cho Su con cóc nó bảo thế.

VIP Avatar của Hcivic
    Thanks
    65.404

Đang cập nhật....

Tài nhất
    Thanks
    216
    Thanked 2.836 Times in 1.048 Posts

Quote Nguyên văn bởi MEBCA Xem bài viết
    Không biết hệ thống lạnh của bác AT và bác Thiết thế nào chứ 0055 của em thuộc dạng làm cho người ngồi trong xe viêm họng vậy mà đi lúc trưa cũng chỉ mát thôi. Vậy mà bác AT nói của bác dùng số nhỏ nhất khiến em phát thèm. Phải nói hệ thống của các bác đáng mơ ước thật. Tuy nhiên các bác đừng có vì thương yêu các em nó quá mà nói vống lên đấy nhé hoặc các bác nóng quen rồi nên hơi mát hơn một chút khiến các bác tê liệt cảm giác chăng he he
    Kha kha ... Bác này cố tình không hiểu đây mà !

Ngay từ đầu, tui đã nói, hệ thống lạnh xe tui chưa chắc đã có hiệu suất cao nhất mà chẳng qua là xe tui ít hấp thụ nhiệt năng từ các nguồn khác vào xe như: ánh sáng mặt trời, nhiệt từ máy nổ bốc lên.

Xe tui phải dán gần như tất cả các cửa kính, trên mui bằng đề-can phản quang, sơn màu sáng hơn để xe ít hấp thụ nhiệt hơn.

Những điều này có lẽ chưa thuyết phục được bác.

Vậy bác có thể thí nghiệm trên chính xe bác sẽ thấy:

Bằng cách mở A/C, cho xe nổ máy ở 2 trường hợp:

1./ Xe đang phơi ngoài nắng.
    2./ Xe để trong bóng râm hoặc nơi có mái che.

Bác sẽ hiểu ngay tác dụng của đề-can phản quang (vì nó cũng tương tự như mái che vậy).

Tui cũng đã từng nhấn mạnh rằng: A/C của xe làm mát cho người thì ít mà phải làm mát cho không khí trong xe bị hấp thụ nhiệt từ các nguồn khác ngoài xe là gấp nhiều lần lớn hơn.

Ở đây, tui cũng không có ý muốn bác làm giống như mình, mà chỉ muốn chia sẽ chút kinh nghiệm mà thôi !

10. The Following User Says Thank You to AsiaTowner007 For This Useful Post:

Hcivic (29-11-2013)

VIP Avatar của Hcivic
    Thanks
    65.404

Đang cập nhật....

Ðề tài đã khoá
Trang 29/149 ĐầuĐầu ... 19 27 28 29 30 31 39 79 129 ... CuốiCuối