+ Trả lời bài viết
Trang 1/4 1 2 3 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 36

Chủ đề: Lần đầu đi đăng kiểm, các bác giúp em với

Lơ xe
    Thanks
    0

Mặc định Lần đầu đi đăng kiểm, các bác giúp em với

đang kiểm duyệt...

littlegod
    Guest

Mặc định Re: Lần đầu đi đăng kiểm, các bác giúp em với

bác ghé qua trạm thủ đức gần nhà thờ tam hải, gần mítubishi đó bác. nghe nói trạm này cũng dễ bác vào thử xem. thường thì 1-2xx là được. nhưng tốt nhất có gì hỏng mình biết sửa ngay ạ. thường thì kiểm tra thắng, lái khói thôi. mà con niva của bác còn ngon mà .
    Lần sửa cuối bởi webmaster; 13-01-2011 lúc 12:02 PM

Lơ xe
    Thanks
    0

Quote Nguyên văn bởi littlegod Xem bài viết
    bác ghé qua trạm thủ đức gần nhà thờ tam hải, gần mítubishi đó bác. nghe nói trạm này cũng dễ bác vào thử xem. thường thì 1-2xx là được. nhưng tốt nhất có gì hỏng mình biết sửa ngay ạ. thường thì kiểm tra thắng, lái khói thôi. mà con niva của bác còn ngon mà .

Bác cho em hỏi nhà thờ Tam Hải nằm trên đường nào vậy ạ. Xe XNL mà bác ơi, khó nói lắm.

littlegod
    Guest

Tài nhì
    Thanks
    600

Em cũng mới vừa đăng kiểm " lần đầu " giống Bác đây. xe em chắc như cục sắt nên mọi thứ đều OK, chỉ bị mỗi tội khí thải không đạt ( nồng độ CO cao ) bó tay không chỉnh chọt gì được đành nhờ AE gửi gấm một tiếng mới xong .

Mieucom
    Guest

đầu tháng 4 em cũng phải đi đăng kiểm giống bác và cũng chưa đi lần nào. cũng đang định hỏi các bác xem cần những giề : em ở Hà nội, gần Cầu giấy, em đọc trên 4room thấy nói ra đầu cầu giấy là có trạm, mà bảo hiểm của em đến đầu tháng cũng hết rồi chưa biết mua ở đâu và mua của công ty bảo hiểm nào và mức tiền tối thiểu là bao nhiêu ?. các bác cho em hỏi luôn là khi đi đănng kiểm cần chuẩn bị những gì và đưa xxx bao nhiêu nhể ???

Lơ xe
    Thanks
    0

Ngoài HN xe bác mà ngon lành thì ra chỗ Nguyễn Tuân, ở đó họ ko đòi gì gì cả, các chỗ khác thường phải để 1xx trong xe hoặc ko họ cũng gợi ý, chủ yếu hệ thống phanhvà tay lái ngon lành là OK. Bảo hiểm bác cứ mua giống cái cũ ở các cây xăng hoặc chỗ đăng kiểm

Lơ xe
    Thanks
    0

Cám ơn các bác chỉ dẫn. Sáng nay em đã hoàn thành thủ tục lần đầu tiên cho con Niva nhà em. Sáng sớm em chạy qua một gara có hệ thống thử phanh (thắng) làm một bài thi thử trước cho vững tâm. Qua cầu ngon lành Về vụ thử nồng độ khí xả em cũng hơi run vì không có cách gì tự test cả nhưng cũng tự kỷ ám thị là xe mới làm máy thì chắc không tụt hơi được đâu mà khí xả không đạt. Em chạy ra trung tâm đăng kiểm 5004V. Vào nộp hồ sơ và lệ phí hết 260K. Lúc vào dây chuyền em có để quên một tờ màu xanh lá cây cạnh cần số. Xe em chạy từ đầu đến cuối dây chuyền không thấy ai nói câu nào, em cũng chả biết trúng hay trượt nhưng lúc nhận xe thì không thấy cái tờ kia đâu nữa. Sau 15 phút chờ đợi thì em nhận lại sổ đăng kiểm và nộp thêm 5K tiền phí dán tem đăng kiểm. Tổng cộng hết khoảng 1h, thủ tục nhanh nhẹn, hướng dẫn nhiệt tình. Nói chung là em thấy hài lòng. Một lần nữa cám ơn các bác.

littlegod
    Guest

nguyen_kia
    Guest

Bác Mieucom muốn nhanh thì qua chỗ bãi đỗ xe Ngọc Khánh, đối diện KS Dewoo (nằm giưa góc NCT và Kim Mã). Thủ tục như bác Mig19Farmer thôi. Chỗ náy thường khá vắng vì ko làm đăng kiểm cho xe tải.

+ Trả lời bài viết
Trang 1/4 1 2 3 ... CuốiCuối