+ Trả lời bài viết
Trang 35/52 ĐầuĐầu ... 25 33 34 35 36 37 45 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 341 tới 350 của 519

Chủ đề: Chỉnh trang Toyota Celica

tài 3 Avatar của TuanFORD
    Thanks
    174

Mặc định Re: Chỉnh trang Toyota Celica

Quote Nguyên văn bởi sgman Xem bài viết
    Em vừa lượm được hình nàng hoa hậu Celica 7x đẹp quá, trình các bác xem chơi

Em đọc nhanh tưởng Bác Sgman lượm được nguyên 1 em celica nữa. Hoá ra là cái hình....
    Tối ngày xe xe cộ cộ........ Có rảnh không?
    Không. Đang làm gì ? Coi xe ........

2. The Following User Says Thank You to TuanFORD For This Useful Post:

Hcivic (08-06-2012)

Moderator Avatar của xesieula
    Thanks
    23.661
    Thanked 11.327 Times in 2.699 Posts

Hi bác sgman và các bác, thớt này đến giờ được 35 trang, 340 bài trả lời, 32.868 bài đọc, dài quá, đọc phê đây, em bắt đầu ngâm cứu, học hành cách chọt phá, sữa chữa theo cách bác sgman...Có gì comment nhờ các bác chỉ dẫn em nhé !

4. Hiện đã có 2 thành viên gởi lời cảm ơn đến xesieula cho bài viết này:

Hcivic (08-06-2012), sgman (09-06-2012)

Moderator Avatar của xesieula
    Thanks
    23.661
    Thanked 11.327 Times in 2.699 Posts

Đọc hết lọat bài của bác em cảm phục bác thật, hôm nào có dịp bác cho em mời bác ly cafe mãn nhãn V2 bác nhé !

Bác # vừa xin lỗi xong là em lượm Celica về liền, không ...trồng cây nữa!

Em trang bị cho trung tâm nghe nhìn cho em nó nè

CarCamera dã chiến, xuống xe là...cất, la bàn định hướng

Phía trong nhìn khá hơn, có vẻ rất "hai tếch"

Toàn cảnh: phone BenQ P51, CarCam kiêm kết nối 3G: Samsung I8000, GPS kiêm màn hình chiếu phim: pad khựa, CD chuyên nghe nhạc : Panasonic chánh hiệu

Về cái này em thấy bác gắn dư cái BenQ P51 vì ipad khựa có cả chức năng GPS rồi mà bác, SSI8000 bác dùng quay xem rõ chán, carcam vậy theo em là quá chuẩn.

Về con Ipad có thể cùng lúc dùng carcam + Video hay carcam + GPS được không bác ? Bác có cái giá đỡ ipad đẹp quá, bác mua hay tự chế vậy, em cũng đang tìm

Bác xem em theo con đường hai tét của bác được không

1 SS cùi, 1 Atom exec, 1 dopop 818 pro, 1 máy quay khựa, 1 KodakEasyShare C182, 1 lifebook Fujitsu. Toàn đồ cổ đại, chẳng có chú nào có GPS cả

6. The Following User Says Thank You to xesieula For This Useful Post:

sgman (09-06-2012)

VIP Avatar của Hcivic
    Thanks
    65.381
    Thanked 104.339 Times in 23.501 Posts

Làm chú SE Xperia X1 đê bác! Chú ấy chạy GPS offline ngon lắm đó! Giá giờ khoảng 1,5-2tr tuỳ tình trạng sự dụng còn bao nhiêu %...
    VD:
    http://www.5giay.vn/7-mobile/5060433...-cuc-chat.html

Bán giá chát quá nên vẫn còn hàng. Nhưng tui nghĩ là hàng chất đấy bác, trả nó 1,6tr xem sao hén!

8. The Following User Says Thank You to Hcivic For This Useful Post:

xesieula (08-06-2012)

Super Moderators Avatar của sgman
    Thanks
    5.015
    Thanked 20.321 Times in 5.270 Posts

Cảm ơn bác đã kiên nhẫn xem hết thớt này, giờ thì ngay em cũng hông đủ kiênnhẫn xem lại hết đâu

Quote Nguyên văn bởi xesieula Xem bài viết
    Đọc hết lọat bài của bác em cảm phục bác thật, hôm nào có dịp bác cho em mời bác ly cafe mãn nhãn V2 bác nhé !

Nhìn gần, em nó ...í ẹ lắm bác

Về cái này em thấy bác gắn dư cái BenQ P51 vì ipad khựa có cả chức năng GPS rồi mà bác, SSI8000 bác dùng quay xem rõ chán, carcam vậy theo em là quá chuẩn.

Cái BenQ lúc đó là cục alo, vì em dùng I8000 làm carcam, vì vậy hổng có dư, hi hi!

Về con Ipad có thể cùng lúc dùng carcam + Video hay carcam + GPS được không bác ? Bác có cái giá đỡ ipad đẹp quá, bác mua hay tự chế vậy, em cũng đang tìm

Con Ipad khựa này có thể dùng cùng lúc GPS với Video, không xài carcam được vì không có camera sau lưng
    Cái giá đỡ em tự chế, đơn giản tới mức làm xong em cứ buồn cười là sao lúc đầu em cứ nghĩ nó phải rất hoành tráng

Bác xem em theo con đường hai tét của bác được không
    ....
    1 SS cùi, 1 Atom exec, 1 dopop 818 pro, 1 máy quay khựa, 1 KodakEasyShare C182, 1 lifebook Fujitsu. Toàn đồ cổ đại, chẳng có chú nào có GPS cả

Ngược lại, 3 món của em đều có GPS, và em chọn cái có màn hình khủng nhất xài GPS! Các món của bác thừa chức năng thoại nhưng thiếu chức năng video giải trí và GPS. Nếu có nhu cầu thì bác đầu tư một món có GPS, VD như con X1 mà bác Hcivic giới thiệu. Cách đây ít lâu em vừa gả 1 chú X1 khá chất. Em X1 có nhược điểmlà màn hình nhỏ, nên em mới thay bằng SS I8000 cho nó to. Về Video, nếu theo trường phái cơ động thì bác có thể mua 1 cái DVD portable hoặc Ipad cùi, gắn xe cũng ok mà mang theo người cũng ok. Hiện nay, ngoài cái đám lủng lẳng phía trước xe, băng ghế sau xe em được trang bị 1 DVD portable và 1 ổ cắm mồi thuốc để sạc cho nó hoặc sạc cục alo của hành khách nếu cần

Thanks
    5.015

Hôm rồi, lái xe về tới nhà đậu ngoài sân. Lát sau đề máy định cho xe vào thì nghe tiếng ...súng liên thanh "cạch cạch...cạch cạch..cạch cạch...", không đề được! Ngưng, nghỉ 10 giây, đề phát nữa , lại...liên thanh! Nghĩ thầm "Trời hại ta rồi, xe AT mà đề không nổ thì chỉ còn cách ngửa mặt lên trời khóc 3 tiếng, sau đó cúi mặt xuống...sửa xe hoặc alo cứu hộ thôi!". Nghĩ tới đây nản quá, thôi thì thử đề phát nữa xem sao. Éo éo, rỉn rỉn...hehe, trời phù hộ. Thế là lái xe vô nhà.

Hôm nay rảnh rỗi, em bứng cục đề ra khám, hê lên đây nhờ các bác hội chẩn luôn.

Trước giờ xe em chỉ khó đề do 2 lí do:
    1. Bình yếu do xe lâu không đi. Sạc bình là đề ngon ngay.
    2. Chìa khoá công tắc tiếp xúc hông tốt, nên vặn lố thì nó ...im re.

Chưa bao giờ nhảy răng nghe cạch cạch như vậy cả. Vụ này là do bánh răng đề không ăn khớp váo bánh răng bánh đà, nguyên nhân tại sao thì em chưa rõ.

Đây là chân dung "củ đề" xe em

Toàn thân

Phần đầu răng bị vẹt đi do cạ với bánh đà

Thanks
    5.015

Đầu răng đề bị "vẹt"

Bánh đà , răng còn tốt

Các bác có kinh nghiệm chẩn đoán giúp em xem củ đề này đang bị hội chứng gì? Cần kiểm tra gì ở các bước tiếp theo

Cảm ơn các bác

Tài nhì
    Thanks
    189
    Thanked 2.108 Times in 679 Posts

Khả năng :

Bình hoặc cục đề có dấu hiệu yếu + tắt máy rơi đúng vào vị trí đề nặng nhất -> đề vài lần mới đẩy được piston qua khỏi vị trí chết nên mới nổ máy được.

13. Hiện đã có 2 thành viên gởi lời cảm ơn đến xe_vohai. cho bài viết này:

em gai mien tay (22-08-2016), sgman (17-06-2012)

Lơ xe
    Thanks
    9

Hôm rồi, lái xe về tới nhà đậu ngoài sân. Lát sau đề máy định cho xe vào thì nghe tiếng ...súng liên thanh "cạch cạch...cạch cạch..cạch cạch...", không đề được! Ngưng, nghỉ 10 giây, đề phát nữa , lại...liên thanh! Nghĩ thầm "Trời hại ta rồi, xe AT mà đề không nổ thì chỉ còn cách ngửa mặt lên trời khóc 3 tiếng, sau đó cúi mặt xuống...sửa xe hoặc alo cứu hộ thôi!". Nghĩ tới đây nản quá, thôi thì thử đề phát nữa xem sao. Éo éo, rỉn rỉn...hehe, trời phù hộ. Thế là lái xe vô nhà.
    Trường hợp này bác tháo rời cái để ra,vệ sinh sạch sẻ mọi bộ phận,cho dầu mỡ vào "rơ-nia" trục đề và cái bendix (cục tròn bự sau bánh răng đề) là có thể hết bịnh

15. The Following User Says Thank You to ky5725 For This Useful Post:

sgman (17-06-2012)

Thanks
    5.015

Quote Nguyên văn bởi xe_vohai. Xem bài viết
    Khả năng :

Bình hoặc cục đề có dấu hiệu yếu + tắt máy rơi đúng vào vị trí đề nặng nhất -> đề vài lần mới đẩy được piston qua khỏi vị trí chết nên mới nổ máy được.
    Cục đề bị yếu thường là nó yếu cái gì hả các bác, và mình kiểm tra như thế nào?

+ Trả lời bài viết
Trang 35/52 ĐầuĐầu ... 25 33 34 35 36 37 45 ... CuốiCuối