+ Trả lời bài viết
Trang 2/6 ĐầuĐầu 1 2 3 4 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 11 tới 20 của 59

Chủ đề: Quy trình up-post ảnh bằng trang photobucket

phụ xế
    Thanks
    108

Mặc định Re: Quy trình up-post ảnh bằng trang photobucket

chủ đề này khá hay và tiện dụng , mong admin up đầu trang web để tiện sư dụng

2. The Following User Says Thank You to B1 longxuyen For This Useful Post:

Hcivic (26-04-2012)

Tài già
    Thanks
    20.146
    Thanked 17.438 Times in 5.683 Posts

Một mẹo nhỏ giúp các bác sử dụng Photobucket tiện lợi và nhanh chóng hơn nếu máy tính hay laptop của các bác không dùng chung với người khác . Đó là khi đăng nhập (Login) thì các bác nhớ click vào ô : Remember me . Sau khi đăng nhập xong, các bác click vào chử Favorites tiếp theo là Add to Favorites hoặc Add to Favorites Bar . Thế là các bác đã lưu địa chỉ của Photobucket vào đó rồi . Lần sau nếu các bác muốn mở photobucket thì cứ việc click vào Favorites và chọn link mà các bác đã add thế là vào trang Photobucket rất nhanh mà chẳng cần phải đăng nhập lại ...

4. The Following User Says Thank You to ve sau For This Useful Post:

Hcivic (26-04-2012)

Lơ xe Avatar của lactranthien
    Thanks
    50

Em thường up lên http://uploadanh.com, thấy cũng nhanh và tiện, chưa thấy phật ý chút nào?

6. The Following User Says Thank You to lactranthien For This Useful Post:

Hcivic (26-04-2012)

Tài già
    Thanks
    20.146
    Thanked 17.438 Times in 5.683 Posts

Quote Nguyên văn bởi lactranthien Xem bài viết
    Em thường up lên http://uploadanh.com, thấy cũng nhanh và tiện, chưa thấy phật ý chút nào?
    Thường thì up mấy trang này (hình như của VN) đơn giản, cũng khá nhanh nhưng nó không đủ sức lưu trử ảnh được lâu. Sau 2 năm thì khó còn lưu lại được...
    2 năm trước tui cũng post trên up.anhso.net nhưng giờ xem lại chỉ còn chử, chẳng còn hình ...

8. The Following User Says Thank You to ve sau For This Useful Post:

Hcivic (26-04-2012)

tài 3 Avatar của TOPGUN
    Thanks
    184

Em vừa phát hiện ra có thể lưu ảnh trên picasa đăng nhập bằng acc gmail của mình. Có thể upload ảnh nguyên khổ, khi dán vào 4r tự nó resize cho mình phù hợp với kích thước trang web mà lại lưu được lâu dài khi chuyển allbume địa chỉ ảnh không thay đổi

Cá bác châm cứu coi sao

Hình 6M đây mà là ảnh RAW file *.NEF

10. Hiện đã có 2 thành viên gởi lời cảm ơn đến TOPGUN cho bài viết này:

Hcivic (26-04-2012), ve sau (25-04-2012)

VIP Avatar của Hcivic
    Thanks
    64.353
    Thanked 103.702 Times in 23.238 Posts

Ngoài trang photobucket ra, các bác có thể up ảnh lên một số trang lưu trữ chia sẻ nổi tiếng khác như Flick.com; photoshop.com; Imageshark; upanh.com... Tuy nhiên trang photobucket được đa số người dùng đánh giá là "dùng tốt", vì nó là FREE, chạy khá nhanh, ổn định, nổi tiếng lâu rồi (tất nhiên khả năng lưu trữ sẽ bền lâu...), dung lượng miễn phí rất cao, nếu chịu khó resize ảnh trước khi up lên nó thì tha hồ mà lưu trữ nha các bác!
    Tui cũng xin giới thiệu với các bác trang
    upanh.com từng một thời nổi tiếng và được rất nhiều người dùng tham gia ủng hộ vì nó chạy rất nhanh, rất đơn giản (thân thiện) và tiện dùng... Tiếc thay sau một biến cố gì đó của họ (có lẽ là thiếu kinh phí nâng cấp và lộn xộn nội bộ...?), giờ đây trang này đã thất sủng, tuy rằng vẫn chạy vẫn cho up lên thoải mái nhưng theo tui là nó không an toàn. Chỉ với những tư liệu không quan trọng, muốn phọt lên cho nhanh rồi sau này tính sau... thì cứ dùng tạm nha các bác!
    Mời các bác tham khảo bài hướng dẫn chèn ảnh bằng trang
    upanh.com tại đây:

http://otoxomnhala.com/forums/showth...i-vi%E1%BA%BFt...

12. Hiện đã có 2 thành viên gởi lời cảm ơn đến Hcivic cho bài viết này:

mouoclauroi (16-12-2012), Phuong Ngoc (14-12-2012)

VIP Avatar của Hcivic
    Thanks
    64.353

Có bác nào nhận được thông báo này chưa nhỉ? Bác nào giỏi tiếng Anh làm ơn dịch dùm tui xem họ muốn gì ngoài việc chuyển đổi photobucket sang một trang mới với công nghệ tiên tiến hơn (?) nhé! Cảm ơn các bác nhiều!

Dear Customer,

On 18 June, 2013, we will move our current Photoshop.com storage and sharing services to a new service called Adobe® Revel™.

Your photos mean a lot to you. And making sure they're backed up and easy to access means a lot to us.

It's easy – we just need you to do a few things:

Please confirm that you'd like us to move your JPEG photos to Adobe Revel.
    If your library contains file formats other than JPEG photos, please be sure to download your complete Photoshop.com library before 18 June, 2013, as Revel doesn't yet support the following file types – any video, PSD, RAW, ACR, PNG, TIFF. Archive now.
    If you choose not to have us move your photos, please be sure to download your complete library before 18 June, 2013. Archive now.

We are committed to supporting you throughout this transition to a new technology – Adobe Revel. Currently, Revel gives you more access to your photos than ever before – on the web, iPhone, iPad and Mac. And this is just the beginning – we are planning to support additional platforms, as well as, popular file formats beyond JPEG and video. We are committed to delivering frequent Revel updates and to continually pushing the envelope to create the best experience for reliving your memories wherever you are.

Questions?
    Get answers in the FAQ.

Thank you for your patience during the move.

The Adobe Photoshop.com and Revel teams

VIP Avatar của X108
    Thanks
    0
    Thanked 3.386 Times in 901 Posts

Ko phải đổi từ photobucket sang adobe revel mà là chuyển đổi từ tài khoản hiện có ở photoshop.com sang adobe revel bác ơi . Chắc là phiên bản nâng cấp của adobe thôi.
    Great Wall to Taj Mahal
    Vui thì chơi, không vui thì chơi cho vui !!!

15. The Following User Says Thank You to X108 For This Useful Post:

Hcivic (25-02-2013)

VIP Avatar của Hcivic
    Thanks
    64.353

Quote Nguyên văn bởi X108 Xem bài viết
    Ko phải đổi từ photobucket sang adobe revel mà là chuyển đổi từ tài khoản hiện có ở photoshop.com sang adobe revel bác ơi . Chắc là phiên bản nâng cấp của adobe thôi.
    Thanks bác X nhé! Vậy nghĩa là những gì mình lưu trữ ở Photobucket thì sẽ vẫn y nguyên không bị mất nếu mình không chuyển TK sang Adobe phải không bác?

VIP Avatar của Hcivic
    Thanks
    64.353

Sáng giờ loay hoay với giao diện mới của photobucket mà vẫn chưa làm được gì cả. Hình như nó chuyển hẳn cơ sở dữ liệu qua trang Adobe và không hỗ trợ các file ảnh .jpg... chỉ chấp nhận mỗi định dạng .JPEG mà thôi, thế mới lo chứ! Vậy bao nhiêu ảnh ta up lên giờ thành gió bụi sao?

Khách hàng thân mến,

Ngày 18 tháng sáu năm 2013, chúng tôi sẽ di chuyển lưu trữ Photoshop.com hiện tại của chúng tôi và các dịch vụ chia sẻ một dịch vụ mới được gọi là Adobe ® Revel ™.

Bức ảnh của bạn có nghĩa là rất nhiều cho bạn. Và đảm bảo rằng họ đang sao lưu và dễ dàng để truy cập có nghĩa là rất nhiều cho chúng tôi.

Thật dễ dàng - chúng ta chỉ cần bạn làm một vài điều:

Vui lòng xác nhận rằng bạn muốn chúng tôi để di chuyển hình ảnh JPEG của bạn Adobe Revel.
    Nếu thư viện của bạn có chứa các định dạng tập tin khác hơn so với hình ảnh JPEG, hãy chắc chắn để tải về thư viện Photoshop.com hoàn chỉnh của bạn trước ngày 18 tháng Sáu, năm 2013, như Revel chưa hỗ trợ các loại tập tin sau đây - bất kỳ video, PSD, RAW, ACR, PNG , TIFF. Lưu trữ.
    Nếu bạn chọn không có chúng tôi chuyển các bức ảnh của bạn, hãy chắc chắn để tải về thư viện đầy đủ của bạn trước ngày 18 tháng 6 năm 2013. Lưu trữ.

Chúng tôi cam kết hỗ trợ bạn trong suốt quá trình chuyển đổi sang một công nghệ mới - Adobe Revel. Hiện nay, Revel cung cấp cho bạn truy cập nhiều hơn cho các bức ảnh của bạn hơn bao giờ hết - trên, web, iPad, iPhone và Mac. Và đây chỉ là sự khởi đầu - chúng tôi đang có kế hoạch hỗ trợ nền tảng bổ sung, cũng như các định dạng tập tin phổ biến vượt ra ngoài JPEG và video. Chúng tôi cam kết cung cấp thường xuyên Revel cập nhật và tiếp tục đẩy phong bì để tạo ra các kinh nghiệm tốt nhất để hồi tưởng lại những kỷ niệm của bạn ở bất cứ nơi nào bạn đang có.

Câu hỏi?
    Nhận được câu trả lời trong FAQ.

Cảm ơn bạn đã kiên nhẫn của bạn trong thời gian di chuyển.

Adobe Photoshop.com và Revel đội

+ Trả lời bài viết
Trang 2/6 ĐầuĐầu 1 2 3 4 ... CuốiCuối